Hôm nay nhà mình có bánh gì?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Ðề: Hôm nay nhà mình có bánh gì?

Thích cái đĩa hình Thỏ của KT quá :D

2,651
0
0

Khai Tâm

Chẳng hiểu sao mà cái bọn trẻ con nó thích mèo, thích thỏ đến thế. Vào đây lại thấy cả thanh niên lẫn bà già đều mắt hấp háy khi thấy thỏ. 2 chiếc đĩa thỏ đó mới toanh, tuần rồi nghỉ đi chơi, sà vào hàng bán đồ trang trí nhà cửa, bếp núc. Mẹ thích 1 kiểu, con thích 1 kiểu, cuối cùng chúng nó có đồng minh nên thắng, đồng minh của mình đứng ngoài hàng máy vi tính nên mình thua to. Tha về 2 chiếc nặng chịch, từ hôm đó dùng 3,4 lần chưa lần nào chúng nó dám để mẹ rửa vì mẹ sợ cầm rơi vỡ mất :D Cứ ăn xong là răm rắp mang đĩa tự đi rửa rồi cất hihihi...

Tối nay nhà em cắt bánh mừng sinh nhật Bộ trưởng bộ tư pháp :p Bánh được làm từ tối qua, chẳng phới chẳng trộn gì, thao tác một tay. Què ngay cái tay phải nên chữ cũng không viết được, đành để ai nấy tự viết vào trong đầu ;)

63
0
0

Maica

Tay đau làm sao thế e ? Tay đau mà bánh vẫn đẹp, thỏ (bông bên kia) vẫn xinh thế kia.
Chóng khỏi tay nhé, khi nào khỏi cho xin CT của sugar cookies nhỉ?@};-
Chẳng hiểu sao mà cái bọn trẻ con nó thích mèo, thích thỏ đến thế. Vào đây lại thấy cả thanh niên lẫn bà già đều mắt hấp háy khi thấy thỏ. 2 chiếc đĩa thỏ đó mới toanh, tuần rồi nghỉ đi chơi, sà vào hàng bán đồ trang trí nhà cửa, bếp núc. Mẹ thích 1 kiểu, con thích 1 kiểu, cuối cùng chúng nó có đồng minh nên thắng, đồng minh của mình đứng ngoài hàng máy vi tính nên mình thua to. Tha về 2 chiếc nặng chịch, từ hôm đó dùng 3,4 lần chưa lần nào chúng nó dám để mẹ rửa vì mẹ sợ cầm rơi vỡ mất :D Cứ ăn xong là răm rắp mang đĩa tự đi rửa rồi cất hihihi...

Tối nay nhà em cắt bánh mừng sinh nhật Bộ trưởng bộ tư pháp :p Bánh được làm từ tối qua, chẳng phới chẳng trộn gì, thao tác một tay. Què ngay cái tay phải nên chữ cũng không viết được, đành để ai nấy tự viết vào trong đầu ;)

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Rùa ơi, bánh làm 1 tay mà trông ngon quá, có phải cheese cake k? mà Rùa trang trí bằng cái quả gì tròn tròn có cánh hoa đới?:-*
Happy Birthday Mr Bộ trưởng:D

2,651
0
0

Khai Tâm

@Maica: Tay em tạm thời phải bó lại, còn hơn 3 tuần nữa mới được tự do. Thỏ được làm gần xong rồi mới phát sinh cái tay. Em cá may làm sau, nhẹ nhàng hơn. Cheesecake đơn giản, có cần làm gì nhiều đâu. Bố chúng nó lại chỉ ăn plain, nhất quyết không pha trộn gì nên càng dễ ạ.

@Cáo: vâng, là cheesecake. Và quả giống đèn lồng kia chính là Physalis, tên thường gọi là Cape Gooseberries.

872
0
0

kelly

Chúc mừng sinh nhật đ/c Bộ Trưởng nhé. Chúc cả nhà hưởng 1 golden week thật nhiều niềm vui.

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Ôi, ý tưởng lớn gặp nhau nhỉ? Nhà em hôm qua cũng có chesscake, lại có cả creamchess cookies & cream burlee nữa. Toàn những món béo. hehe. Nhưng máy ảnh để trong xe mà papa em đi vắng nên ko mở được để lấy chụp đem khoe.
Chúc mừng sinh nhật đồng chí Bộ Trưởng nhé! hihi.@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-

2,651
0
0

Khai Tâm

Hix nhìn thèm dã man... Sao Chị này khéo thế ko biết...
Cheesecake à... bluewatervt cứ thử mỗi tháng đều đều làm 1 chiếc trong vòng 7-8 năm xem có phải khéo không ;) Món bánh này là món luôn thường trực (giống như kem) nằm trong ngăn đá tủ lạnh nhà rùa. Hầu như 365 ngày/năm không ngày nào là không có. Và mặc dù ở nhà có, hễ đi ăn quán mà họ có cheesecake ngon là lại không thể không gọi :) Đến mức đấy đấy :D

31
0
0

bluewatervt

Cheesecake à... bluewatervt cứ thử mỗi tháng đều đều làm 1 chiếc trong vòng 7-8 năm xem có phải khéo không ;) Món bánh này là món luôn thường trực (giống như kem) nằm trong ngăn đá tủ lạnh nhà rùa. Hầu như 365 ngày/năm không ngày nào là không có. Và mặc dù ở nhà có, hễ đi ăn quán mà họ có cheesecake ngon là lại không thể không gọi :) Đến mức đấy đấy :D
Ko đâu. Chị khéo thật mà! Bánh nào nhìn cũng ngon, cũng tinh tế cả! hihi E có làm trong 10 năm thì bánh vẫn phải mắc lỗi này lỗi kia, ko hình dáng thì chất lượng. :D. Công thức thì ngon nhưng vào tay E thì lại hóa... dở :p

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Ấy ấy, Rùa giải thích cho chị rõ cái, creamcheese bảo quản ngăn đá hay cheesecake làm ra có thể cất ngăn đã dúng dần vậy?:)
Mà creamcheese mua bên Nhựt chắc chắn ngon hơn mua ở VN rồi nhá. Chị vẫn luôn nhớ lời Rùa dặn dò, chả làm thì thôi, đã làm bánh thì phải mua những nguyên liệu nào hảo hạng nhất mà mình có thể. Nhể Rùa nhể. Mai cũng đú làm cheesecake ăn xem dư lào:D

993
0
0

Cá Chép

Ấy ấy, Rùa giải thích cho chị rõ cái, creamcheese bảo quản ngăn đá hay cheesecake làm ra có thể cất ngăn đã dúng dần vậy?:)
Mà creamcheese mua bên Nhựt chắc chắn ngon hơn mua ở VN rồi nhá. Chị vẫn luôn nhớ lời Rùa dặn dò, chả làm thì thôi, đã làm bánh thì phải mua những nguyên liệu nào hảo hạng nhất mà mình có thể. Nhể Rùa nhể. Mai cũng đú làm cheesecake ăn xem dư lào:D
Chị Cáo mua creamcheese của Philadenphia làm là Ok mà. Bữa nào "đú" ;)) làm xong cho em miếng với nhé, ghiền luôn đó ;;)

2,651
0
0

Khai Tâm

Em làm cheesecake xong để thật lạnh, cắt miếng rồi gói rời từng miếng cho vào ngăn đá ăn dần (như kem).
Creamcheese ở đây em cũng dùng Philadelphia của KRAFT. "Dù có đi bốn phương trời..." thì vẫn dùng duy nhất một loại này thôi ;)

@Chép: Xin nhiều nhiều vào, cho cả phần em nữa chứ!

1,904
0
36

291179

Active Member

Em thì chẳng có thời gian làm bánh :(, nhưng ngày nào em cũng vào đây ngó ợ, ngưỡng mộ mọi người lắm,
bụng cũng thầm nghĩ cố gắng cố gắng trong thời gian tới sẽ theo các sư phụ làm bánh con con Giai ăn,
tại giờ con giai chả chịu ăn vặt gì cả nên chưa có động lực, lúc đó em nhờ các sư phụ, sư tỷ nhá:)

63
0
0

Maica

Nhà mình hôm nay có financier vị raspberry để giải quyết chỗ lòng trứng trắng tồn đọng :)

và mẻ cupcake vị chocolat trắng:

Mời cả nhà. Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ. Mong Rùa chóng khỏi tay.

28
0
0

b0nb0n

ối joi oi la joi,hjc,em phượn khắp trang đầu đén trang cuối.Cho em hỏi tại sao là các chị lại bít làm nhièu vậy chớ,tương lai biết bao jo lam dc như vậy chứ.Em la con chuột lười :(:(:(:(:(

31
0
0

bluewatervt

Nhà mình hôm nay có financier vị raspberry để giải quyết chỗ lòng trứng trắng tồn đọng :)
Mời cả nhà. Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ. Mong Rùa chóng khỏi tay.
Chị ơi, cho E công thức với. Bánh ngon quá! Cảm ơn Chị nhiều!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.