Hôm nay nhà mình có bánh gì?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
2,651
0
0

Khai Tâm

Ðề: Hôm nay nhà mình có bánh gì?

Mời cả nhà ăn chung chiếc bánh cho tình cảm :)

1,122
0
0

SCP

Em mời cả nhà ăn chung hẳn 1 cái bánh Tiramisu nào

63
0
0

cudo

Hôm nay nhà mình thử nghiệm bánh mousse xoài và socola theo công thức Khai Tâm:

331
0
0

Hua Bin

@SCP: làm quả sù to đùng thế kia, thèm thế
@cudo: bác mời nhiều bánh thế, khác hẳn bạn Rùa, ki rõ là kiiiiiiiiiiiiiii. :pMà công nhận mousse chocolate làm theo ct của Rùa ngon thật (nhưng tớ có giảm 40g đường vì socola đã ngọt rồi). Em định chụp ảnh mà cả nhà tranh ác liệt. Thôi show hàng bánh chuối sô cô lala vậy

2,651
0
0

Khai Tâm

Hôm nay nhà có đĩa almond bars, tiện em khoe sản phẩm thủ công của các con (chỉ là cắt nơ và đóng dấu rồi dán lên túi)

12
0
0

leomama

hôm nay sn con trai của em ,mời mọi người cùng ăn bánh sn nha
em không biết bắt bông hoa gì hết nên chơi ăn gian bằng dâu và macaron:D

2,651
0
0

Khai Tâm

@leomama: Chúc mừng sinh nhật con trai tròn 5 tuổi :) :) :) :) :) :x

@cudo: Đọc bài từ sáng mà giờ "nó" (tức là cái upnhanh) mới cho em ăn bánh. Bác chăm chỉ và khéo tay quá :x

2,651
0
0

Khai Tâm

Nhà em hôm nay có mấy mẻ bánh: Bánh quy trà xanh và vani, cắt nhỏ xíu thôi cho "chúng nó" ăn được lâu :p Gói được độ hơn chục gói nhỏ, dành để mang theo khi đón chúng tan học về.

Mùa xuân lá xanh

737
0
0

hienvth

Nhà em hôm nay có mấy mẻ bánh: Bánh quy trà xanh và vani, cắt nhỏ xíu thôi cho "chúng nó" ăn được lâu :p Gói được độ hơn chục gói nhỏ, dành để mang theo khi đón chúng tan học về.

Mùa xuân lá xanh

Em thích mấy cái kẹp :D

737
0
0

hienvth

có muốn chị giới thiệu giai cho k??? k có 10 gói, k xong đâu:D;)
Hàng đổi hàng ạ >:)
(chị em mình ko xì pam top bánh nữa nhá, ra sau "hội trường" trao đổi "hàng" nhá =)) )

2,651
0
0

Khai Tâm

@hienth + Mẹ xề: E rằng phải sơ cua 10 cậu giới thiệu dần. Khi gặp nhau lưu ý không để khuôn và dụng cụ bánh xen vào cuộc nói chuyện của "hai đứa" ;)

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Giỗ vua Hùng, mọi người đi chơi hết, chị ở nhà tập tọe làm bánh. Muốn làm bánh gato cuộn theo CT của rùa nhưng ứ cuộn được, gãy hết nên thành bánh này

Ăn vẫn ngon, chiều tiện đà làm tiếp cái nữa, rắc thêm tý hạnh nhân và chẳng cuộn nữa, cứ thế mà xơi

Cái này nướng non hơn 1 chút vì quên không cho sữa tươi nên sợ bánh khô. Thấy rõ 2 góc thanh nhiệt không đều lửa nhỉ, nhưng bánh vẫn chín.

Bánh đầu tay nhưng may quá tiêu thụ hết, không phải nhờ sọt rác :D Tuy nhiên cái t2, để lâu lâu thì hơi bị xẹp, bánh ăn hơi chắc chứ không bông như ngoài hàng. Hay tại chị dùng trứng gà ta nên ít lòng trắng nhỉ ? Trứng thì đánh bông lắm, đúng như rùa hướng dẫn.

Mà gây quĩ đợt tới cô rùa nhớ gửi cho chị trộn bột + chổi silicon nhé. Chị phải trộn bằng thìa xúc cơm của nồi cơm điện đấy hehe

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.