Hôm nay nhà mình có bánh gì?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
635
0
0

Họa sĩ nghèo

Ðề: Hôm nay nhà mình có bánh gì?

HÔm nay rảnh rỗi mới chạy loanh quanh, lạc vào đây... Em là em ngưỡng mộ các bác lắm ý...
Ngó tới ngó lui có mỗi cái này mới làm hôm trước mừng sinh nhật bà, Màu theo yêu cầu ạ...

Chẳng biết bắt hoa nên chỉ làm vằn vện thế (lần này là diêm dúa lắm rồi đó ạ)

2,651
0
0

Khai Tâm

@HSN: Chúc mừng sinh nhật bà. Bánh của bà nhà Nghèo làm rùa không dám khoe bánh của bà nhà rùa :p

63
0
0

Maica

CT đây Bluewatervt ơi:
chị làm mẻ financier này với ít chocolat trắng và chút kem tươi theo CT này:
- 100 gr chocolat trắng làm chảy cùng với 50-75ml. kem tươi (có thể dùng lò vi sóng, quay hai lần, mỗi lần 30 giây, nguấy đều đến khi chocolat và kem tươi hòa quện vào nhau)
- 25 gr đường bột
- 25 gr bột mỳ
- 25 gr bột hạnh nhân mịn

- 1/2 thìa cafe bột nở
- 1 chút muối
- 30 gr
bơ đun chảy để nguội
- 2 lòng trắng trứng
- 1 ít quả raspberry (mâm xôi)
Bột mỳ, bột hạnh nhân, đường bột, bột nở, muối trộn đều và rây mịn. Lòng trắng trứng cho từng phần vào trộn đều với hỗn hợp bột ở trên. Tiếp đến đều hỗn hợp chocolat trắng. Sau cùng cho bơ đã đun chảy, trộn đều.
Đổ vào khuôn, đặt quả mâm xôi vào giữa, nướng khoảng 20' ở nhiệt độ 180°, tùy thuộc từng lò nhé.
Bánh thơm thơm mùi chocolat, có chút vị chua của quả mâm xôi...

Chị ơi, cho E công thức với. Bánh ngon quá! Cảm ơn Chị nhiều!

31
0
0

bluewatervt

CT đây Bluewatervt ơi:
chị làm mẻ financier này với ít chocolat trắng và chút kem tươi theo CT này:
- 100 gr chocolat trắng làm chảy cùng với 50-75ml. kem tươi (có thể dùng lò vi sóng, quay hai lần, mỗi lần 30 giây, nguấy đều đến khi chocolat và kem tươi hòa quện vào nhau)
- 25 gr đường bột
- 25 gr bột mỳ
- 25 gr bột hạnh nhân mịn

- 1/2 thìa cafe bột nở
- 1 chút muối
- 30 gr
bơ đun chảy để nguội
- 2 lòng trắng trứng
- 1 ít quả raspberry (mâm xôi)
Bột mỳ, bột hạnh nhân, đường bột, bột nở, muối trộn đều và rây mịn. Lòng trắng trứng cho từng phần vào trộn đều với hỗn hợp bột ở trên. Tiếp đến đều hỗn hợp chocolat trắng. Sau cùng cho bơ đã đun chảy, trộn đều.
Đổ vào khuôn, đặt quả mâm xôi vào giữa, nướng khoảng 20' ở nhiệt độ 180°, tùy thuộc từng lò nhé.
Bánh thơm thơm mùi chocolat, có chút vị chua của quả mâm xôi...

Cảm ơn Chị Maica nhiều! Trong tủ vẫn còn 1 ít lòng trắng, nhất định chiều nay phải làm mới được... hihi E báo cáo kết quả sau nha! Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ!

635
0
0

Họa sĩ nghèo

@HSN: Chúc mừng sinh nhật bà. Bánh của bà nhà Nghèo làm rùa không dám khoe bánh của bà nhà rùa :p
Rùa quá khen rồi, Tớ chọn chỗ đẹp nhất để chụp hình đó hé hé hé. Lâu lâu hoa hòe tí thôi chứ trước giờ bánh có đẹp đâu. ;)

2,651
0
0

Khai Tâm

Nhà em có mấy đĩa bánh mừng Ngày của Mẹ (lai rai từ ngày hôm qua rồi). Croissants và cinnamon rolls không đẹp bằng các sư phụ nhà mình nhưng vẫn mời. Happy Mother's Day! @};- @};- @};- @};-

Còn video này các con tự làm, tự chọn những "nguyên liệu" chúng yêu thích để tặng Mẹ:
http://www.youtube.com/watch?v=cTYhBhERJlU
[YT]http://www.youtube.com/watch?v=cTYhBhERJlU[/YT]

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Kheó phải nhờ Thư và Đông dạy cách làm slideshow và up lên YouTube hic hic

635
0
0

Họa sĩ nghèo

:)Mẹ giỏi, con cũng giỏi. Phục lăn phục lóc cả nhà Rùa!! :-*

31
0
0

bluewatervt

Trả bài Chị Maika nha!

Công thức ngon lắm ạh!Cảm ơn Chị nhiều!

31
0
0

bluewatervt

E làm chị lại thèm, hic.
Í Chị ở đâu mà dậy sớm thế ạh? hihi E ko có quả raspberry nên thay bằng nhân dứa + ít dừa sấy khô. :D Cải biên 1 chút nhưng mùi vị cũng ok Chị ạh!

872
0
0

kelly

Hôm nay nhà chị có bánh bao "thịt chuột" :D

Và bánh bao đầu heo.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,850
0
0

Mẹ Cáo

Há há há, lần đầu tiên nhìn thấy bánh bao dầu heo màu hồng, đẹp quá chừng bác Kelly ơi@};-

63
0
0

Maica

Ui, dứa với dừa thì hợp vị với chocolat trắng lắm, thế có khi còn ngon hơn bản gốc đấy e:)
Í Chị ở đâu mà dậy sớm thế ạh? hihi E ko có quả raspberry nên thay bằng nhân dứa + ít dừa sấy khô. :D Cải biên 1 chút nhưng mùi vị cũng ok Chị ạh!

31
0
0

bluewatervt

hì trời nóng quá E làm cái bánh kem tặng (hihi bánh lần 4 của E đây ạ). Nhưng kem vừa oánh xong, cho vào bịch là lại nhão nhét hà. Thành ra hoa, lá cứ chảy xệ xưống. hixhix Các Chị ơi, muốn kem cứng hơn thì m cho thêm chất phụ gia nào vào đc ko ạh? Và có ảnh hưởng gì ko? huhu ở HCM nóng quá, chỗ E ở còn nóng hơn vì kín mít hà!

Mời cả nhà ạh:

2,651
0
0

Khai Tâm

@bluewatervt: Em có thể cho thêm 1 lá gelatine cho mỗi 200ml kem tươi.

Mấy hôm nay bận nên bữa sáng nhà rùa quay đi croissant kẹp trứng/ham/pho mát, quay lại danish mứt hay danish chocolate. Giờ mới mang vào mời cả nhà:

Butter Croissants
Bear Claws (nhân hạnh nhân)
Pinwheels (nhân mứt mơ)
Chocolate Danish (nhân chocolate)
Danish Snails (nhân mứt cam)

169
0
0

MẹBảoBình

Hôm qua em mới vào daiso đồng giá ở giảng võ, tậu dc 1 cái khuôn gần giống khuôn chiffon bằng giấy, nhưng ko phải đế rời. Các chị cho em hỏi khuôn đó dùng để làm bánh gì ạ. Vì e nghi loại này ko phải chiffon.Đường kính cỡ độ 18cm. @};-@};-@};-

872
0
0

kelly

Hôm qua em mới vào daiso đồng giá ở giảng võ, tậu dc 1 cái khuôn gần giống khuôn chiffon bằng giấy, nhưng ko phải đế rời. Các chị cho em hỏi khuôn đó dùng để làm bánh gì ạ. Vì e nghi loại này ko phải chiffon.Đường kính cỡ độ 18cm. @};-@};-@};-
Cái đấy để làm chiffon đấy em, khi ăn chỉ cần xé cái khuôn ra là được nên không cần đế rời làm gì.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.