Bếp Sài Gòn rực lửa (Tầng 3)

189
0
0

CATTUONGLOILOI

Ðề: Bếp Sài Gòn rực lửa

Mời cả nhà ăn sáng với bánh mỳ nhé, mới ra lò chưa kịp cho vào dĩa:

2,204
1
0

Nikki

Em thề em vứt sọt rác 2 mẻ bánh mì...tức lòi mắt...:((

63
0
0

zuki

mời cả nhà dùng bánh, lâu quá không mở lò, haizz , làm càng ngày càng tệ, nhưng cũng góp bánh xây nhà SG đây ạ, he' hé

@Nikkiiiii : chị đã tiêu thụ gần hết nguyên liệu hôm trước rồi , à bánh mì sao rồi em ;;) sao phải vứt sọt rác vậy :O

635
0
0

Họa sĩ nghèo

@Zuki: lần trở lại hoành tráng, ngon lành!!! Chị thèm quá, còn không cho miếng đi em!

63
0
0

zuki

hhehe, em cảm ơn chị nha NGhèo, em đang cố xách dép chạy theo các bác đây ạ, he' he'

1,961
0
0

anatomysu

cả nhà ơi, mai 11h30 off nhé. Mai Ong Chúa vào SG, off đón tiếp ạ :p. Địa điểm chắc ăn vịt ở Trần Cao Vân nhé. Địa chỉ chính xác phải hỏi Chép với Nghèo ạ

2,204
1
0

Nikki

@Mụ Ngân: bánh 1 đống mà ko cho em liếm miếng nào...khổ công tui đi mua đồ rùi lết qua giao tận nơi...oa oa oa...Zuki ơi, bo bo xì mẹ Ngân deeeee

2,204
1
0

Nikki

Nhà mình off liên miên...dzui dzui...

63
0
0

zuki

@Nikki : vẫn còn 1 ổ nè cô, có thích chiều chị đem qua tận nơi nhá ;)) hehehe

189
0
0

CATTUONGLOILOI

Em Nik đang mong baby phải ko? Nghi ngờ lung tung, giờ mà có baby nữa thì chít luôn! Hai đứa thôi mà chị muốn khùng với nó luôn nè! Nhà "Cát Tường Lợi Lợi" treo lò vì bắt đầu sửa nhà được 2 ngày rồi, mà chưa thuê được nhà ở tạm, tội nghiệp 2 đứa nhỏ! Hic, mệt lắm!

188
0
0

Bí Xanh Bí Đỏ

Em Nik đang mong baby phải ko? Nghi ngờ lung tung, giờ mà có baby nữa thì chít luôn! Hai đứa thôi mà chị muốn khùng với nó luôn nè! Nhà "Cát Tường Lợi Lợi" treo lò vì bắt đầu sửa nhà được 2 ngày rồi, mà chưa thuê được nhà ở tạm, tội nghiệp 2 đứa nhỏ! Hic, mệt lắm!
Cố lên, 2 tháng nhanh lắm. Sau đó lại được ở nhà mới nhé! Thích!

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Ui ui, lại cái vụ sửa nhà, mệt lắm á, nhất là tụi nhỏ! Nhưng thôi, cứ nghĩ được ở nhà mới là vui à!!!

506
0
0

Tho & Soc

Ôi dzời! CSTT thay đổi giao diện thì phải?

Mấy hôm k vào nhà bỏ mất độ ọp Vịt, buồn ghê, thế mà k ai phím cho TS biết giúp! Giận cả nhà..hụ..hụ...

635
0
0

Họa sĩ nghèo

@ TS: Uhm, giận luôn đi, cả nhà ăn uống phũ phê mà không ai nhắn TS. HƯ!! Giận luôn cho mọi người biết mặt, TS nhỉ!

506
0
0

Tho & Soc

Khoe cả nhà bánh kỷ niệm 6 năm ngày cưới, ghét kem bơ vì pha màu k chuẩn, mình pha màu tím mà nó ra cái màu gì ngồ ngộ, hoa hồng bằng kem bơ, còn lại là kem tươi, khâu chà láng bánh xấu tệ..hic..hic...

Thắp nên tăng phần lãng mạn..hí..hí...

Rủ nhau vào phòng tối pose kiểu ảnh

Bánh đã được cắt, mời cả nhà

506
0
0

Tho & Soc

Nhà mình có ai ăn bánh choux Sakura chưa ạ? Ngon tuyệt, vỏ bánh & kem đều ngon, Thỏ Sóc hay làm theo ct của Rùa, vỏ bánh cũng ngon nhưng k mềm, dai & thơm bằng vỏ bánh sakura, hôm cuối tuần TS thử làm vỏ bánh từ sữa tươi thay vì nước, kết quả rất ngon, rất giống sakura, còn nhân thì TS cho ít bột lại & pha thêm bột bắp thay vì mỳ đơn thuần, TS thích ăn béo nên tăng lượng whipping & muốn nhân mát mát lành lạnh TS cho thêm topping cream, ngon tuyệt! Cả nhà thử xem.

Nhớ cho ít bột so với cthức vào nhân, bột theo ct của Rùa nhân đặc quá, nói chung là tùy khẩu vị mọi người nhé!

Nice week!