Hôm nay nhà mình có bánh gì?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
2,651
0
0

Khai Tâm

Ðề: Hôm nay nhà mình có bánh gì?

Chị uống cao chè vằng k chị ơi? e cũng bị, e mua để uống mà mua quá nhiều hihiiii
Nãy Cáo dọa chúng em vụ lò nướng gì nhá.
Mod ơi, chuyển Cáo sang topic thức uống đi Mod
(hihihi mách lẻo :p )

Bột caramel em mua sẵn đấy.

2,651
0
0

Khai Tâm

Chỉ số mỡ máu của chị đang chuẩn bị đến ngưỡng, bác sỹ chỉ định hạn chế ăn các thức ăn giàu Cholesterol trong đó có nội tạng các loài động vật, thịt đỏ, trứng gà vịt... và phải đi bộ mỗi ngày 2 h, 1h vào buổi sáng và 1h buổi tối để hạn chế việc tăng hàm lượng mỡ trong máu. 2 tháng sau đến ktra lại vậy mà 3 tháng rồi chị vẫn chẳng đi bộ được giờ nào, ăn uống thì phải tuân thủ không có sợ chết sớm không ai chơi cho :D. Nhưng tuần nào cũng vài mẻ bánh giàu bơ sữa ra lò, ăn bánh chay thì chẳng thấy ngon. Không biết có bài gì mà ăn thoải mái, lười vận động để mỡ máu không cao không nhỉ :))
Không được ăn trứng gà trứng vịt thì mình ăn trứng cút, nhỉ :p

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

April ơi, lò nhà mình là chị em với lò nhà April rồi. Nho nhỏ, chỉ vừa cái khuôn đường kính ~30cm thôi ấy. Lúc mua cách đây hơn 1 năm thì chỉ nghĩ đến nướng pizza cho con thôi (mà là nướng lại chứ ko phải là làm từ đầu đâu nhé). Thế rồi gặp vụ làm bánh trên này, bon chen tập tành, đi tầu ngầm vì chả cái bánh nào ra hồn :(. Thấy cái khuôn ong bướm vừa xinh, vừa giảm giá nhiều nên mình cũng bon chen (cái tính bon chen cũng kinh lắm cơ), ôm về rồi mới thấy nó to hơn cái lò nhà mình đến cả khúc :((. Thích cái khuôn muffin tea cake, cũng ôm luôn, chả có kinh nghiệm gì cả nên giờ em tea cake cũng nằm trong kho vì chẳng vừa với cái lò. Hichic, hai em này mình sắm cùng 1 đợt nên cũng cùng 1 sai lầm. Mình đang làm 1 cái bánh theo công thức của rùa cho đây, cũng tập tành có sẵn kem bơ rồi, đợi bánh ra, trét kem lên xem thế nào rồi đem khoe với cả nhà nhé.

PS: Khoe chiến tích bon chen ào ạt không nghĩ ngợi thế để các bác biết là em có 2 cái khuôn chả dùng được, bác nào cần thì cứ PM cho em mà lấy về dùng thoải mái nhé. Khi nào em sắm được lò đủ to thì em mới dùng đến cơ ạ.
Chị ơi
em muốn bon chen 2 cái khuôn không vừa của chị :)

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Chị chưa có lò 17tr, nếu thích thì thích cái 38tr cơ:D, hiện tai đang dùng em Osaka 42l, mai mốt cho em này đến cơ quan thì dùng em Toshiba 42l. Còn từ đây đến cuối năm để đi soi xem có ai đánh rơi cục tiền 500K thì cố mà ỉm đi và bon chen cái lò 38tr, 62l có chế độ nướng quay theo trục đứng, khỏi lo nhiệt không đều, điều khiển nhiệt từ xa, phun sương mù, đặt chương trình nướng cho từng loại bánh lên đến 300độC, có chế độ quét trứng lên mặt bánh tự động... Lò của Spain, đặt về đến đây là 1900 US$. Thôi thì có gì dùng nấy (nho xanh tý), hàng ngày vẫn ra được những chiếc bánh thơm ngon bằng cái lò 1000K là được rồi nhỉ , còn mơ ước thì cứ mơ ước đi có ai đánh thuế đâu mà sợ :)
ơ, thế cái em Toshiba 42l bao xiền bác ơi?

Bác kelly nói chuyện lò 38tr em rùa toát mồ hôi :p Em đang dùng lò hơn 6tr :D

Mời cả nhà pudding rắc bột caramel

bực mình, ứ xem được ảnh của Rùa, ảnh hoa của mẹ Vừng thì xem ok

1,122
0
0

SCP

Bác kelly nói chuyện lò 38tr em rùa toát mồ hôi :p Em đang dùng lò hơn 6tr :D

Mời cả nhà pudding rắc bột caramel
Tớ thì chẳng những toát mồ hôi mà là mồ hôi vã ra như tắm , chân tay run lẩy bẩy , hic . Nghĩ thầm trong đầu cái lò của mình tính ra tiền Cụ Hồ có mỗi 700k :D:D

57
0
0

MeAn

Trời ấm 37 độ rùa ôm lò 3 tiếng vừa cán vừa nướng 2kg bánh quy bơ hơ hơ ;)

Mỗi chiếc cutter x 3 bánh, riêng các em bé tí xíu x 10

Mèo Kitty trong túi Kitty

[/CENTER]
Em Khai Tâm ơi, hôm qua khai trương cái khuôn cookies Cutter Hello Kity 2D theo công thức bánh quy CSTT mà nó dính quá, chẳng ra được hình dù đã để bột trong tủ lạnh 30'. Nhìn lại mấy hình bánh quy của em làm mà thèm quá. Cho chị hỏi em làm bánh quy đấy theo công thức nào thế?

1,492
1
0

songviet09

Chị chưa có lò 17tr, nếu thích thì thích cái 38tr cơ:D, hiện tai đang dùng em Osaka 42l, mai mốt cho em này đến cơ quan thì dùng em Toshiba 42l. Còn từ đây đến cuối năm để đi soi xem có ai đánh rơi cục tiền 500K thì cố mà ỉm đi và bon chen cái lò 38tr, 62l có chế độ nướng quay theo trục đứng, khỏi lo nhiệt không đều, điều khiển nhiệt từ xa, phun sương mù, đặt chương trình nướng cho từng loại bánh lên đến 300độC, có chế độ quét trứng lên mặt bánh tự động... Lò của Spain, đặt về đến đây là 1900 US$. Thôi thì có gì dùng nấy (nho xanh tý), hàng ngày vẫn ra được những chiếc bánh thơm ngon bằng cái lò 1000K là được rồi nhỉ , còn mơ ước thì cứ mơ ước đi có ai đánh thuế đâu mà sợ :)
Bác ơi đọc xong màn mơ ước này mà tự nhiên e cảm thấy khó thở :drooling:.

Thôi em lại về ôm ấp cái 65$ của em vậy :D

2,651
0
0

Khai Tâm

Em Khai Tâm ơi, hôm qua khai trương cái khuôn cookies Cutter Hello Kity 2D theo công thức bánh quy CSTT mà nó dính quá, chẳng ra được hình dù đã để bột trong tủ lạnh 30'. Nhìn lại mấy hình bánh quy của em làm mà thèm quá. Cho chị hỏi em làm bánh quy đấy theo công thức nào thế?
30' không đủ thì có thể phải để lâu hơn ạ. Em hay vo tròn, sau đó cán hơi dẹt khối bột để bột lạnh nhanh hơn. Có lần nhào bột xong để qua đêm, hôm sau mới làm.

@bác kelly: Cho em xin cái model và hình ảnh lò 38tr vớiiiiiii. Tò mò cái vụ quét trứng tự động quá :D

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

30' không đủ thì có thể phải để lâu hơn ạ. Em hay vo tròn, sau đó cán hơi dẹt khối bột để bột lạnh nhanh hơn. Có lần nhào bột xong để qua đêm, hôm sau mới làm.

@bác kelly: Cho em xin cái model và hình ảnh lò 38tr vớiiiiiii. Tò mò cái vụ quét trứng tự động quá :D
Chết vì cái bệnh tò mò, mình cũng muốn xem :)

872
0
0

kelly

Chị chẳng nhớ nổi đâu, hôm trước lang thang đi tìm mua bếp điện từ vào 1 cửa hàng trên đường Giảng Võ thấy bủn rủn chân tay vì đồ đẹp quá, đẳng cấp châu Âu cũng khác, đẹp long lanh, nhưng giá cũng tưng bừng luôn. Hỏi vớ hỏi vẩn toàn cái đắt tiền, cô chủ cửa hàng tưởng chị là "đại ra" nên cứ xoắn xuýt giới thiệu các loại lò loại bếp đẳng cấp trên 30000K. Ối giời ơi, xem xong về lòng cứ nhẹ bỗng, bếp thì nấu xong tự tắt, nếu nước sôi mạnh quá thì tự điều chỉnh nhiệt, nói chung mà chị có tiền mua căn hộ 85 tỷ ở Hn chắc chị cũng phải sắm những đồ này dùng cho nó sướng. Lò thì quay đứng như lò công nghiệp, các nút điều khiển thì cảm ứng , cả mặt lò cứ như một tấm kính, chẳng có cái gì chồi lên tụt xuống cả. Hôm nào có thời gian qua đó chị sẽ xin catalogue của mấy em công nghệ cao rồi post lên đây nhé, buồn cười nhất là em ấy xin số điện thoại của chị để khi nào có hàng mới thì gọi điện thông báo. Ôi trời cái lò thấp nhất nhà em ấy mà chắc vài chục mùa quýt nữa mình cũng không dám mua :((. Chị về kể cho các đồng nghiệp nghe, chúng nó bảo chị:"từ sau vào các cửa hàng đấy thì bác nên ăn mặc bẩn bẩn 1 tý, có ngó nghiêng gì cũng chẳng có đứa nào làm phiền bác vì họ biết bác thực chất không có tiền. Đằng này trong túi bác có mỗi 100K mà lại ăn mặc như đại ra thì làm gì họ chẳng săn đón bác" :)) nghe cũng có lý, từ sau rút kinh nghiệm.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,651
0
0

Khai Tâm

Cảm ơn bác kelly. Thực tế sau khi nghĩ lại, chiếc lò với đủ tính năng như vậy mà giá 38tr thì không đắt. Mọi người đừng ném đá em út chứ quả thực là như vậy, vì nó sẽ cần đến bao nhiêu công nghệ hiện đại... Một chiếc lò nướng ở đây (Nhật) thông thường, cao cấp hơn loại em đang dùng một tí có giá tại chỗ khoảng 15-20tr là bình thường, huống chi mang về đến tận đến VN, lại còn chế độ bảo hành hậu mãi chứ không phải xách tay. Nhớ đừng quên catalog nhé, em ngắm với, sau này quyết không đi xe máy, chỉ đi xe đạp hoặc đi bộ hoặc nhờ ai đó chở đi chợ, để dành tiền mua cái lò đủ thứ tự động 38tr đó :D Mà không mua được thì ít ra có cái chân dung em ấy để mà đêm ngủ nằm mơ đẹp :p :p :p

872
0
0

kelly

Chị cũng thấy không đắt, mà thực sự vẫn đêm mơ ngày tưởng đến các dụng cụ làm bếp ở đó, chỉ mỗi tội kinh tế không cho phép thôi, chờ con trai đi làm chắc cũng vòi nó mua cho cái đó để dối già:D. Nhiều lúc còn nghĩ nếu mà chị có giàn bếp đấy có khi chị ngủ luôn ở phòng bếp mất, hôm đi xem về lòng cứ liêng biêng mất mấy tháng.
Chứ cái lò Toshiba ER- YE300 chị được tặng (chưa dùng), mua tại Nhật cũng gần 40000 Yên Nhật rồi, nhưng chị cũng thấy thích lắm rồi vì có chế độ nướng, vi sóng, làm sạch bằng hơi nước, phun sương ..., hiện tại thì hài lòng.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Em cũng tò mò vụ này quá ý, làm sao nó biết đâu là bánh đâu là khay chỗ k có bánh để mà quét nhể, khéo nó đang quét mà thò tay vào sờ bánh nó quét cho tay đầy trứng:D

2,651
0
0

Khai Tâm

Em cũng tò mò vụ này quá ý, làm sao nó biết đâu là bánh đâu là khay chỗ k có bánh để mà quét nhể, khéo nó đang quét mà thò tay vào sờ bánh nó quét cho tay đầy trứng:D
Hihihi, thấy MOD đang cầm chổi :-L hi hi

Bánh đây ạ, mời Mod một chiếc. Mời cả nhà mình ăn chung với nhau nhiều chiếc

642
0
0

osaka_vietnam

Bánh gì mà ngon thế Rùa ơi, bác đang đói nhìn chảy nước miếng hic hic

Post công thức đi nào @};-

2,651
0
0

Khai Tâm

Bánh gì mà ngon thế Rùa ơi, bác đang đói nhìn chảy nước miếng hic hic

Post công thức đi nào @};-
Bánh mỳ bacon pho mát trong bếp ạ.
Bánh mỳ bơ tỏi dùng công thức milk buns cũng có trong bếp.
Thỉnh thoảng biến tấu một chút những công thức tâm đắc. Hình hài mới nội dung cũ hay còn gọi là "bình cũ rượu mới" sếp ạ ;)

294
0
0

mehazim

Alo Rùa đâu, Rùa đâu, đây là cái bánh em khai trương bộ láng mặt của nhà mình đây ah!
Rùa coi xong đừng cười em nhé!;)

Một lần nữa em cám ơn cả nhà mình vì đã cho em có cơ hội sở hữu cái em láng mặt này ah!
Chúc nhà mình 1 tuần nhiều hứng khởi, cho ra nhiều bánh ngon nhé!
@};-@};-@};-@};-@};-:cstt03:

294
0
0

mehazim

Rùa ơi, cho em xin hẳn 1 cái để chén Rùa nhé! Ít quá là em ko đủ dùng ah! ;)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.