Làng sì-pam (phần 3)

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Ðề: Làng sì-pam (phần 3)

em vẫn no,tối nay ăn cháo ngao,đang ngồi nhìn bát cháp thở dài.Mẹ hỏi:sao thế? Đành dối rằng:cviệc căng thẳng,con mệt quá,chẳng thiết ăn.Nói dối dã man,áy náy,nhưng không lý lại trình bầy con ăn 5 con ghẹ,rkg tôm và cơ số thứ...
=)) Đúng là chị Vịt:p

599
0
0

vịtxinhxinh

Ối trời, càng ngày càng ngộ ra rằng béo không phải do may mắn nhá, em và bbc, mít ăn như các loại con cộng lại mà có ai tăng được gờ ram nào đâu.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Ối trời, càng ngày càng ngộ ra rằng béo không phải do may mắn nhá, em và bbc, mít ăn như các loại con cộng lại mà có ai tăng được gờ ram nào đâu.
Béo cũng chẳng phải do nỗ lực chị nhỉ, ăn lắm vẫn chả béo, kẻ kiêng ăn vẫn béo ú, thôi thì ông Trời cho nào được vậy thôi. Nhưng các thứ khác nhiều thứ phải do nỗ lực nhé=)) (tự hiểu...)

1,849
0
0

BB&C

Hic, tôi no đến tận hôm nay.

Kể ra thì cũng ngại, người ta lại bảo người gầy thầy đủ thứ. Nhưng cũng chẳng dấu nổi. Tình hình là tôi với Mít Nem đến trước hai mụ kia gần 1 tiếng, tranh thủ hai đứa ăn hết 6 con ghẹ, hai đĩa tôm, hai đĩa cá hồi, gì nữa nhỉ? Rồi hai mụ kia mới đến. Thế mà ra về cùng lúc, thử hỏi tôi ăn hết bao nhiêu, hihi, chắc no đến hết tuần.

335
0
0

Thảo sông Hoài

Hic, tôi no đến tận hôm nay.

Kể ra thì cũng ngại, người ta lại bảo người gầy thầy đủ thứ. Nhưng cũng chẳng dấu nổi. Tình hình là tôi với Mít Nem đến trước hai mụ kia gần 1 tiếng, tranh thủ hai đứa ăn hết 6 con ghẹ, hai đĩa tôm, hai đĩa cá hồi, gì nữa nhỉ? Rồi hai mụ kia mới đến. Thế mà ra về cùng lúc, thử hỏi tôi ăn hết bao nhiêu, hihi, chắc no đến hết tuần.

Các mụ ăn nhiều nhưng không chất. Tôi ăn ít nhưng chất nhé. Tôia qua xã bảo: À hôm nay vợ đi ăn hải sản. Thấy chưa:-&:p

Thứ 3 tuần sau đã có hội rủ típ rồi nhé.:)):((. Thế này gầy làm sao được Vịt nhỉ? Thế này làm gì mà chả béo BBC nhỉ?=))

144
0
0

Lantrailt

Đông vui thế, em ké tí. Nhưng tối thế này chắc chẳng còn ai buôn bán gì ạ! :((

599
0
0

vịtxinhxinh

Các mụ ăn nhiều nhưng không chất. Tôi ăn ít nhưng chất nhé. Tôia qua xã bảo: À hôm nay vợ đi ăn hải sản. Thấy chưa:-&:p

Thứ 3 tuần sau đã có hội rủ típ rồi nhé.:)):((. Thế này gầy làm sao được Vịt nhỉ? Thế này làm gì mà chả béo BBC nhỉ?=))
E không hiểu chỗ in đậm nhé, sao tự dưng xã chị lại buông một câu lửng lơ thế, ngoại trừ chị ăn hải sản xong có gì đột biến...hê hê

384
0
16

tho2006

Member

Mà dạo này Mèo ú biến đâu mất rồi nhỉ? Mèo ơi, làng xìpam nhớ cô quá cơ:x

610
0
0

MinhMinh

Ối ... ơi! Hôm qua trên đường đi làm, em đi qua 1 quán cơm hộp thấy 4 em đang ngồi rửa 1 núi hộp cơm bên vỉa hè với 2 chậu nước. 1 chậu toàn phặp phòng và 1 chậu để tráng. Đúng cái chỗ đèn xanh đèn đỏ nên em nhân tiện đèn đỏ quan sát xem các em r...ửa thía nào.
Một em nhặt hộp quẳng vô chậu phặp phòng, e kia ngoáy ngoáy cái hộp trong chậu (ngoáy nhanh lém, chả biết đc mấy ngoáy :-/) xong rùi phi cái hộp sang chậu thứ 2 là chậu nước tráng đó, cái chậu này ớ hả, nước trắng như nước gạo, mà không đc trắng như nước gạo, nhờ nhờ thui. E thứ 3 hổng ngoáy, chỉ cặp cái hộp chao lên chao xuống độ 2 chao, rùi có em thứ 4 đứng xếp cái hộp rất chi là ngay nghén vào 1 cái rổ nhựa để rệ trên vỉa hè đầy nước bẩn. Thía là xong công đoạn rửa cái hộp :-O
Em nhìn thấy ghê quá, thử ngó ngiêng xem có cái vòi nước ở đâu quanh đó k (để cho cái chậu có tí nước ra nước vào)mà không thấy có... Mải ngó nghiêng ngắm nghía cái công nghệ rửa bát, em bị cái lão đằng sau húc vào đuôi xe, gằn gằn trong cổ họng "tránh ra cho người ta đi"...đèn xanh rồi nên e phải dọt... Nghĩ lại mà ghê :-& May quá em không ăn cơm hộp! B-)

431
0
0

luongtam

E không hiểu chỗ in đậm nhé, sao tự dưng xã chị lại buông một câu lửng lơ thế, ngoại trừ chị ăn hải sản xong có gì đột biến...hê hê
Giống chị, đọc đến đấy không biết nghĩ tiếp thế nào:)):)):))

335
0
0

Thảo sông Hoài

Mit ơi. Thanh lý cho chị ít nước bông đi. Dạo này chị bon chen và hóng hớt quá cơ. Mà muốn làm tốt 2 cái đấy thì chị cần thơm tho 1 chút:))

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

@ Ớt: ko có cách nào cho đỡ đau hả, tôi chả biết cách nào vì tôi ko bị thế, khổ thân bà:( Ai biết mách nhà Bối giúp.

@ TSH: Thôi em xin chị, chị toàn dùng N5 mà em thì ko dùng cái ý lấy đâu ra thanh lý, các loại bác phải hỏi bác Bíchthuy, cái gì bác ý cũng có:D

466
0
0

kimsonbui

hiiii, cả nhà ơi, em đang bỏ bú cho Bối , ối giời ơi đau quá:-&
Mẹ Bối ơi, tối về em lấy hai lá bắp cải (để sẵn trong tủ lạnh) rồi úp lên ngực, sữa sẽ rút và đỡ đau nhiều lắm. Đừng làm biện pháp hút sữa nhé. Sữa sẽ về liên tục đó.

610
0
0

MinhMinh

hiiii, cả nhà ơi, em đang bỏ bú cho Bối , ối giời ơi đau quá:-&
Em tham khảo ở đây nhé! http://webgiadinh.vn/modules.php?name=Be-yeu&op=viewst&sid=12081

Cách giảm tiết sữa sau khi cai sữa

Khi thôi cho con bú (cai sữa), cơ thể vẫn tiếp tục sản xuất sữa và khiến vú bị căng tức, có thể dẫn đến viêm. Sự giảm đột ngột hoóc môn tuyến vú dễ làm bạn luôn chán, khó chịu.

Một vài gợi ý sau sẽ giúp bạn giảm thiểu những khó chịu và tránh nguy cơ trên.
- Đừng nịt vú quá chặt: Đây là một thói quen cần phải bỏ, vì nó làm bạn khó chịu và là nguyên nhân gây tắc tuyến sữa, dẫn đến viêm vú.
- Việc sử dụng thuốc làm tiêu sữa cũng không được khuyến khích, bởi vì không hiệu quả và có thể gây ra những tác dụng phụ không mong muốn.
- Nên mặc áo nâng đỡ ngực, nhưng không được chặt quá. Chọn loại vải dày để thấm hút sữa tốt và lót thêm những miếng đệm thấm sữa.
- Nên uống đủ nước vì việc giảm lượng nước uống không giúp bạn giảm sữa. Nên giảm lượng muối trong khẩu phần ăn vì muối có thể khiến cơ thể bạn giữ nước.
- Có thể uống 200 mg vitamin B6 mỗi ngày, liên tiếp trong 5 ngày để giảm tiết sữa. Đắp lá bắp cải cũng là một biện pháp tốt để giảm căng cứng vú và làm cạn sữa. Cách làm: Rửa sạch lá bắp cải xanh, bỏ phần cuống và gân, giã nhỏ và làm lạnh. Đắp quanh bầu ngực và quầng vú, chừa đầu vú lại, bạn sẽ cảm thấy mát lạnh. Đắp nốt phần còn lại cho kín ngực và cả dưới cánh tay của bạn, nếu cần. Cứ 30 phút lại thay một lần.
- Đừng ngại nếu bạn phải vắt một chút sữa cho thoải mái. Chỉ vắt đủ lượng sữa để làm vú bạn đỡ căng cứng, càng ít càng tốt. Có thể làm 3 tiếng một lần, sau đó kéo dài thời gian ra thành 4 tiếng, 8 tiếng, 12 tiếng với lượng sữa lấy ra ngày càng ít đi. Bằng cách này, nguồn sữa của bạn sẽ giảm từ từ mà không gây ra vấn đề nào cho cơ thể. (Nhóm BT ND WebGiaDinh)