Tất cả các loại KEM - từ kem que đến kem cốc

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Ðề: Tất cả các loại KEM - từ kem que đến kem cốc

Tối qua một nhà thì bảo mình là kem gì mà giống xinh tố xoài thế, chồng chị bảo tưởng gì thế thì xay ra ăn cho nhanh, em đang chờ kem ngó mà chính cái ông ý với hai con thuồng luồng chén hết xừ nó rồi.

Nhà kia thì hôm trước em bẩu làm đi rồi em xin miếng mà giờ vẫn chưa làm.

Máy làm kem nhà em ưu tiên đưa bà chị gái trước nên tầm này vẫn chưa có kem ăn, thèm quá...

331
0
0

Hua Bin

ơ các bác ơi, thê lần nào mình làm kem mình cũng phải đút cái bowl trong vòng 48 tiếng trước à? thế thì sốt ruột quá nhở, mà cái tủ lạnh nhà em, ngăn đông nào puff pastry, nào bơ, nào đế pizza, thịt, cá... chật lắm rồi. 6 giờ chiều này em mới đủ quy định để bứt đầu ạ

77
0
0

GreenRose

Tối qua một nhà thì bảo mình là kem gì mà giống xinh tố xoài thế, chồng chị bảo tưởng gì thế thì xay ra ăn cho nhanh, em đang chờ kem ngó mà chính cái ông ý với hai con thuồng luồng chén hết xừ nó rồi.

Nhà kia thì hôm trước em bẩu làm đi rồi em xin miếng mà giờ vẫn chưa làm.

Máy làm kem nhà em ưu tiên đưa bà chị gái trước nên tầm này vẫn chưa có kem ăn, thèm quá...
Ơ hơ...bác cũng muốn nếm thử lắm đó nên quăng nó vào tủ đá ngay, cứ tưởng là chỉ đến chiều qua là nó đông cứng cái dung dịch đó lại thế mà chiều qua lắc lắc thấy vẫn óc ách. Chứng tỏ là chưa đạt yêu cầu nên quyết chí để thêm..hai ngày nữa :laughing:.
Cứ chờ đi nhá..khi nào ăn xong bác kể cho mà nghe :drooling:

349
0
0

bichthuyhn

Thế này em cũng phải "bóc tem" máy mới được ! Đang nghiên cứu tài liệu trước đã nhưng cả nhà tấp nập quá.

331
0
0

Hua Bin

báo cáo cả nhà em đã hoàn thành món kem vani theo công thức của Khai Tâm, máy vừa hoàn thành lúc 0:05' sáng ngày 14 tháng 4. Em và chồng đang thử thưởng thức món ăn đầu tiên từ máy làm kem. Ngon, thơm vô cùng. Lại cám ơn bác Bryanthien và cả nhà một lần nữa nhé. Có điều em có một số thắc mắc như sau:
1.Khi máy hoàn thành rồi thì kem ở giữa vẫn hơi lỏng trong khi bên thành thì bám rất chặt, cạy phải khá lâu mới rời ra thành bowl. Tức là một nửa hơi lỏng mà một nửa có vẻ khá khô. Cái chỗ hơi lỏng ấy lại phải cho tiếp lên ngăn đông tủ lạnh à?
2. Máy chạy chỉ trong vòng 12 phút là dừng. Có phải thời gian để lạnh quá lâu không, em đọc hướng dẫn thì họ nói chỉ cần trong vòng 6-22 tiếng trong ngăn đông thôi?
Cám ơn cả nhà nhé, em buồn ngủ quá rồi nên mai sẽ post ảnh báo cáo nhé.

2
0
0

tiun

chị ơi cái máy này bao nhiêu, em muốn mua nhưng phải biết giá để còn xem hầu bao có đủ không

2
0
0

tiun

Danh sách nhờ Lì mua máy làm kem.
1.TSH: 1
2.Luongtam:1
3. Mít Nem: 2
4. Bambi: 1
5. BB&C : 1
6. memynhi : 1
7. dangkhoa2007 : 1

Tổng : 8 cái

Em mua la^`n 2 nua to^?ng co^.ng la` 10 ca'i. va^.y co`n 2 ca'i .. ba'c na`o dang ky nua thi` nhanh cha^n...Vay la ket so nhe' cac bac em di ngu?.. mai thi gia ko con nhu hom nay nua... se bay veo len $90 hoac sale chung 10%-30%.
Con chuyen tien nhu the nao doi em hoi metyruoi coi co' giup em nhan tien duoc ko neu ko em la.i phai me nheo bac loangia giup do
mình biết trang này hơi muộn, nên bạn còn máy không để cho mình 1 cái nhé, nếu còn thì nhắn tin cho mình với nhé, đt của minh 01695177456

2,801
0
0

muathu

mình biết trang này hơi muộn, nên bạn còn máy không để cho mình 1 cái nhé, nếu còn thì nhắn tin cho mình với nhé, đt của minh 01695177456
tiun ơi các mẹ đặt hàng hết rồi, có cả hàng đợt 2 là link dưới cơ đấy, nhưng đợt 2 cũng đã khóa sổ, muathu nghe nói các mẹ đang đang ký đợt 3 nữa, em tham khảo ở đây nhé, kêu mẹ Bryanthien ấy :love::love::love:

http://chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?t=349&page=6

79
0
0

mẹ Cá Chép

báo cáo cả nhà em đã hoàn thành món kem vani theo công thức của Khai Tâm, máy vừa hoàn thành lúc 0:05' sáng ngày 14 tháng 4. Em và chồng đang thử thưởng thức món ăn đầu tiên từ máy làm kem. Ngon, thơm vô cùng. Lại cám ơn bác Bryanthien và cả nhà một lần nữa nhé. Có điều em có một số thắc mắc như sau:
1.Khi máy hoàn thành rồi thì kem ở giữa vẫn hơi lỏng trong khi bên thành thì bám rất chặt, cạy phải khá lâu mới rời ra thành bowl. Tức là một nửa hơi lỏng mà một nửa có vẻ khá khô. Cái chỗ hơi lỏng ấy lại phải cho tiếp lên ngăn đông tủ lạnh à?
2. Máy chạy chỉ trong vòng 12 phút là dừng. Có phải thời gian để lạnh quá lâu không, em đọc hướng dẫn thì họ nói chỉ cần trong vòng 6-22 tiếng trong ngăn đông thôi?
Cám ơn cả nhà nhé, em buồn ngủ quá rồi nên mai sẽ post ảnh báo cáo nhé.
Hua Bin ơi, mình cũng bị giống như bạn đấy. Mình cũng đoán tại cái bowl lạnh quá nên phần ngoài thì đông cứng mà trong vẫn lỏng le. Mình cũng đã làm theo lời các cao thủ hướng dẫn là bật máy chạy rồi mới rót hỗn hợp làm kem vào nhưng cũng không ăn thua bạn ạ. Và mình đành làm theo cách là khi máy ngưng chạy mà hỗn hợp vẫn còn lỏng, mình lấy muỗng gỗ vét phần kem đặc vào trong, trộn đều, bật máy chạy thêm 1 tua nữa là xong.

Thành phẩm đây ạ, mời cả nhà kem cam nhé

2,801
0
0

muathu

Ôi kem nhà mẹ Cá Chép ngon quá :applause::applause::applause: kiếm cái Icon thèm chẹp chẹp không thấy :smiling::smiling:

1,849
0
0

BB&C

Tối qua laị làm được một mẻ kem xoài nữa. Con trai bảo con chỉ ăn một tý thôi, còn lại cuối tuần này con mang biếu cô giáo.

Hihi, thì ra là cu cậu khoe với cô là mẹ làm kem, cô nói đùa là thế cho cô với nhé. Cu cậu là người hào hứng nhất trong vụ làm kem của mẹ. Bống thì sợ ho, nhưng hôm qua cứ cầm thìa vét quang thành bowl, liếm láp trông thương lắm. Mẹ bắt ngậm một lúc cho hết lạnh mới được nuốt. Cho con ăn một tý mà cả đêm cứ lo con bị ho.

Chiều nay về chụp ảnh sản phẩm để khoe với mọi người nhé.

331
0
0

Hua Bin

@me Ca chep: kem me no lam ngon qua, trinh bay rat dep nua. Tinh hinh la nha em dang sửa chữa nên rất bề bộn nhưng hôm trước em cũng có cho ra đời mẻ Kem bơ lạcc. Khong biet la co phai em rút ngắn thời gian để cái bowl trong tủ lạnh hay khong (em chỉ để 24h), hay la kem bơ lạc thi nó dẻo, ma thanh phan kem lan nay rat ung y, kem deo deu, thom ngon lam a.
Moi cac me xem qua blog nhe em nhe,
CSTT post ảnh khó hơn là WTT, bên WTT em chỉ cần copy ảnh trên blog nhà em sang đây là được mà CSTT cứ bắt up lên photobucket. Em đợi lâu quá, mà cơ quan kô dễ, các mẹ chịu khó nhé

74
0
6

mth

Member

thấy mọi người làm kem mà em phát thèm, chỉ vì cái tội xớn xác cắm nhầm điện mà bây giờ phải ngồi ăn kem ngó:sad: hôm nay em nhận đc tin báo cái máy làm kem của em chính thức " giã từ gác trọ" - y học bó tay bệnh viện trả về rồi huhu

318
0
0

hoa Dím

Kem xoài để trên bánh waffle nóng nên phải ăn thật nhanh :)

331
0
0

Hua Bin

@bác Dím: bác với cả KT suốt ngày khiêu khích người ta, có máy làm kem rồi bây h lại muốn mua máy làm wafle nhá. Mà bác cũng xài Canon loại Pro đúng không, ảnh nào cũng sắc nét ghê

318
0
0

hoa Dím

Cảm ơn mẹ Hua Bin nhá, cứ được khen là thích rồi. À, máy nhà mình là Nikon, còn pro hay không thì mình không rõ, vì là máy của xã, cứ cầm rồi bấm thôi.

780
0
0

memynhi

Kem ngon, wafle ngon mà chỉ được ngắm thoai ... buồn chít

349
0
0

bichthuyhn

Hoa Dím ơi cho Công thức làm wafle nữa nhé là perfect đấy !

331
0
0

Hua Bin

@bác Dím: đã phá khoá blog nhà bác. Cơ mà viết comment kiểu gì thế bác, lại phải đăng ký yahoo à? Phức tạp thế.
Mà cái hoa nào là hoa Dím ợ? bên trái hay bên phải. Cái "trời Tây" mà bác bẩu hôm trước có phải là Hà Lan không? Em thấy cối xay gió.