Trồng hoa quanh nhà ( tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
169
0
0

bầu lào

Ðề: Trồng hoa quanh nhà ( tầng 2)

Ơ thế chị Bầu lào ko lên nhà em chơi à? Hay lên lấy ít hạt DYT của chị Coldmoon gieo thử ạ? Hay chị có thích hạt Cleome ko ? Hạt MG thì chưa có mấy nên ưu tiên cho mấy mẹ trong Nam trước.
Rất cảm ơn em, sẽ có dịp chị thăm quan biệt thự nhà em mà, còn hạt DYT chị nhường cho các mẹ , chị cũng vừa gieo một ít và đang hồi hộp chờ nó nẩy mầm.

1,517
0
0

Mehuungo

Eo chị Bầu lào gọi nhà em là biệt thự nghe choáng quá ạ, chị lên sẽ thấy nó chỉ là cái nhà vườn thôi ạ.

Nhà em cũng có 1 cây NGuyệt quế, nó ko ra hoa nhiều nhưng khoảng 2 tháng nó ra 1 đợt hoa, em chẳng bón gì cho nó hết cả, nhưng chắc hè này em cũng cắt cành cho nó đam chồi nảy lộc giống cây nhà chị.

169
0
0

bầu lào

Nhà mình đã ai mua phân trùn chưa ạ?
Nhà chị vừa mua 100kg chủ yếu là để cải tạo đất cho các thùng rau.

Mẹ Huungo: Chị nghe thấy em bị khóa nick bên WTT? chị cũng bị khóa rồi, bây giờ phải làm sao đây, ko biết thời gian bị khóa là bao lâu nữa, chán quá, em có cách nào để MOD thông cảm và lượng thứ nhỉ? Ơi ông Trời ơi ân hận quá ...hu hu...

1,517
0
0

Mehuungo

Hí hí, chắc chị cũng vi phạm quy định về chữ ký chứ gì, em bị khóa mỏ 2 tuần, hôm nay được mở rồi. Chắc chị cũng bị vậy, nhưng em chẳng thèm xin xỏ gì đâu, chị xin làm gì, reg cái nick mới là xong. Em lười nên đành ngồi chờ. Ghét cái hội bên đó cứng nhắc vớ vẫn, cứ như là Triều tiên ý nhỉ.

872
0
0

kelly

Eo chị Bầu lào gọi nhà em là biệt thự nghe choáng quá ạ, chị lên sẽ thấy nó chỉ là cái nhà vườn thôi ạ.

Nhà em cũng có 1 cây NGuyệt quế, nó ko ra hoa nhiều nhưng khoảng 2 tháng nó ra 1 đợt hoa, em chẳng bón gì cho nó hết cả, nhưng chắc hè này em cũng cắt cành cho nó đam chồi nảy lộc giống cây nhà chị.
Chị cũng gọi nhà em là biệt thự đấy, có cái biệt thự còn không bằng nhà em đâu. Chỉ 2 năm nữa thôi là khu nhà em sẽ thành phố rồi, lúc đó bọn chị trong phố lại rủ nhau đi về phố nhà em chơi :D.

331
1
0

loakenthangmuoimot

Báo cáo cả nhà là hôm nay mấy chị em đã mò sang khám phá vườn ươm gần nhà mẹ Ngộ rồi ạ. Ai mê DYT mà vào đấy chắc ngất mất. Cây còn bé tí mà cả mấy chị em đều không cầm lòng được, hai tay hai xách mang về rồi đấy ạ. Chị coldmoon vào đó chắc đánh cả xe tải về quá.

213
0
0

Phuong Thuan

Báo cáo cả nhà là hôm nay mấy chị em đã mò sang khám phá vườn ươm gần nhà mẹ Ngộ rồi ạ. Ai mê DYT mà vào đấy chắc ngất mất. Cây còn bé tí mà cả mấy chị em đều không cầm lòng được, hai tay hai xách mang về rồi đấy ạ. Chị coldmoon vào đó chắc đánh cả xe tải về quá.
Báo cáo bác, vì mải mê cái vườn ươm + tay sách nách mang nhiều thứ quên cả đói. Hậu quả về tụt huyêt áp lăn đùng ra đến tận bây giờ mới tỉnh. hi`hi`, vừa chạy ra ngắm mấy em DYT, thấy huyết áp tăng lên ngay:D:D.

331
1
0

loakenthangmuoimot

Báo cáo bác, vì mải mê cái vườn ươm + tay sách nách mang nhiều thứ quên cả đói. Hậu quả về tụt huyêt áp lăn đùng ra đến tận bây giờ mới tỉnh. hi`hi`, vừa chạy ra ngắm mấy em DYT, thấy huyết áp tăng lên ngay:D:D.
Chị mà xách nhiều thứ như e với H thì chắc cũng tụt HA, hihi

213
0
0

Phuong Thuan

Chị mà xách nhiều thứ như e với H thì chắc cũng tụt HA, hihi
hi`, tụt HA mà sách đc đám cây về e cho nó tụt dài dài. hihi, đang ngắm nghía chỗ trồng chị ạ, tính đi tính lại thấy có khả năng còn chỗ cho vài cây nữa. hihi, chắc mấy hum nữa lại phải mò xuống chị H thôi:D. Em tính rồi, sẽ thay đất cho tụi nó, e sẽ để 1 chậu nguyên để so sánh, còn lại e sẽ trồng trong đất xơ dừa của Gino cho nhẹ, còn perlite e chưa biết phải làm thế nào, hôm nào rảnh e phải đọc kỹ lại bài của các chị để tìm hiểu cách dùng sau.

1,284
1
0

small_dracula

Sao chưa có phóng sự ảnh nhỉ?!! Cho em coi cái vườn với chớ

213
0
0

Phuong Thuan

Sao chưa có phóng sự ảnh nhỉ?!! Cho em coi cái vườn với chớ
hi`, chắc chị Loa kèn cũng đang mải ra ngắm, vô ngắm mấy e í nên chưa có time up ảnh đó mà. mà thực ra có hoa đâu:D, toàn cây giống bé tí xíu à, vậy mà chỉ nhìn nó cũng đã thấy mê rồi.

320
0
0

E chào các chị, khuya rồi các chị vẫn mò mẫm ở đây a :D

Em nằm mãi ngủ ko được nên cũng mò vào đây. Vẫn tiếc hùi hụi vụ chiều nay, vừa ko được xem hoa, mua hoa, vừa bỏ lỡ cơ hội gặp các chị.

Hnay em qua Diễn mua trấu, định mua xong chiều mang qua cho Mehuungo luôn. Cứ theo hướng dẫn của chị Coldmoon em tìm cũng dễ lắm @};-; tất nhiên cũng phải hỏi. Nhưng Số em ko may hay sao mà hnay đến hỏi họ bảo ko có (lúc em đến máy xay đang ko làm việc; ngó vào em chỉ thấy 1 ít trấu vương vãi; gọi mãi mới thấy có người ló ra, hỏi mua trấu thì em ý gọi vào hỏi mẹ là có trấu ko, bà mẹ trả lời vống ra là không có; em đành tiu ngỉu đi về. E thấy đề ở đó là máy xay làm việc từ 2h hàng tuần, hay phải đến buổi chiều thì họ mới bán nhỉ?).

Sau đó em gọi cho cô giúp việc, nhờ gọi về nhà (ở Hà Tây) tìm trấu, để tiện đường em qua luôn (cách khoảng 20km nữa); nhưng gần về đến nơi thì ở nhà bảo chưa có; thứ 2 mới có. Chán ơi là chán.

Thứ 2 em nhờ người nhà cô ý gửi xe ôm đưa lên đây (em có dặn ít nhất 2 bao để mang cho chị Hương Mehuungo 1 bao như đã hứa; và dặn cứ lấy nhiều trấu để ở nhà, khi nào tiện về e sẽ vác lên 1 thể :p), nhờ lấy cả mấy nắm thóc luôn để gieo trong nước làm cảnh giống chị Út bên kia hihi

320
0
0

hi`, chắc chị Loa kèn cũng đang mải ra ngắm, vô ngắm mấy e í nên chưa có time up ảnh đó mà. mà thực ra có hoa đâu:D, toàn cây giống bé tí xíu à, vậy mà chỉ nhìn nó cũng đã thấy mê rồi.
Vậy chiều các chị qua hỏi mua là chủ vườn bán ngay ạ, có phải năn nỉ ko ạ? Thèm quá thèm quá mà ko được. Ngoài DYT, các chị còn mua cây gì nữa ko ạ?

1,284
1
0

small_dracula

Hè hè, mọi người coi bộ hiểu nhau quá nhỉ?!!
Hình vườn họ thôi cũng được mà, em cũng muốn coi người ta trồng như thế nào.
Mà chị ơi, vụ kia ổn không???

872
0
0

kelly

Chiều nay lúc 3h hơn chị qua nhà Mẹ Ngộ nhưng cửa thì đóng im lìm, xe cộ chẳng thấy cái nào, 2 mẹ con đành lủi thủi về đi ngắm cái khác. Mọi người đã mua dc cây rồi à. Thôi chị đành chờ 3 tuần nữa cho chắc ăn vậy.

213
0
0

Phuong Thuan

Vậy chiều các chị qua hỏi mua là chủ vườn bán ngay ạ, có phải năn nỉ ko ạ? Thèm quá thèm quá mà ko được. Ngoài DYT, các chị còn mua cây gì nữa ko ạ?
hi`, chủ vườn chắc thấy mấy cô háo hức quá, mí lại quen chị H nên bảo thôi bán mở hàng cho mấy cô. ko có phải năn nỉ gì cả. Chú ấy cũng vui tính lắm, chỉ bảo cẩn thận cách chăm bón nữa.

213
0
0

Phuong Thuan

Hè hè, mọi người coi bộ hiểu nhau quá nhỉ?!!
Hình vườn họ thôi cũng được mà, em cũng muốn coi người ta trồng như thế nào.
Mà chị ơi, vụ kia ổn không???
vụ này chị đang đau tim lắm đây, huhu.

427
0
0

poppy summer

@Poppy : Cleome nhà mình màu hồng trắng , giờ cũng đang có 1 cây ra hoa, mà là do hạt bay lung tung chứ mình ko gieo. Mà cây này đất tốt lên to lắm nhé, có gai nữa. Chuyển hạt cho bạn bằng cách nào nhỉ?[/QUOTE]

Thanks nhé, mình chờ 3 tuần nữa cả DYT và hạt Cleome luôn. Cho xin cái phóng sự ảnh vườn ươm đi bạn ơi.
Mấy hôm nay tức khí lại đem một lô hạt ra gieo, Balsam loại hoa mầu hồng đã lên mầm, hạt DYT còn chục hạt, mình gieo xong rồi quyết định bỏ bê như JC bảo :p. Có bạn nào gieo Viola chưa, mình đã gieo 10 ngày mà chưa thấy tăm hơi, hix hix.
@ cả nhà ai thích trồng cây vảy ốc (hay thằn lằn) và sống đời thì cứ bảo mình. Hai cái loại này nhà mình nhiều vô số.
Giờ này mà vẫn đông vui, hóa ra có nhiều người thích lọ mọ web ban đêm (giống mình).
Good night!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.