Trồng hoa quanh nhà ( tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trồng hoa quanh nhà ( tầng 2)

oài, 2 cây này dáng khác nhau trồng chung 1 chậu làm gì hả bà chị? (hì, nói chị vậy nhưng do e ko có chỗ trồng nên cũng vừa cho em DYT mới vô chậu cây cũ ở nhà luôn rồi:D)
Ha ha... cho xôm... mai up ảnh nhá:D

331
1
0

loakenthangmuoimot

Cả hai đều thay chất trồng hết rùi à, chị thấy đất phù sa nên cứ để nguyên. Có khi phải thay thôi nhỉ, bổ sung thêm trấu với ít DL vào nữa.

213
0
0

Phuong Thuan

Chị vẫn lấy cái chât trồng đó, trộn thêm PL vào thôi Thuận à. Cũng chỉ tưới rón rén thôi vì sự thối rễ.
em trồng bằng mùn xơ dừa hết chị ạ. Đám DYT của e cũng trồng bằng chất đó, thấy lên tốt lắm, 1 em chuẩn bị ra hoa rồi. hi`hi`

1,492
1
0

songviet09

Cái nụ hoa của chị có lẽ mai sẽ nở đấy.

@ chị Loa ken khoe hang chợ Mơ hôm nay đi.

213
0
0

Phuong Thuan

Cái nụ hoa của chị có lẽ mai sẽ nở đấy.

@ chị Loa ken khoe hang chợ Mơ hôm nay đi.
ui trời ơi, mấy bà này ham quá, hôm qua đi vừa vác một kho rồi, hum nay còn đi sách nữa thì sức đâu mà trồng hở giời :-O:-O

1,492
1
0

songviet09

ui trời ơi, mấy bà này ham quá, hôm qua đi vừa vác một kho rồi, hum nay còn đi sách nữa thì sức đâu mà trồng hở giời :-O:-O
Hi... chị Loa kèn hình như còn rủ thêm cả đồng minh cùng đi nữa mờ.

331
1
0

loakenthangmuoimot

Hihi, hôm nay chị rủ mẹ chị đi chợ Mơ cùng, lượn một vòng, hai mẹ con ôm về 5 gốc hồng đủ màu: trắng, cà rốt, hồng, hồng trắng, nhung. Vừa sang chậu xong, không biết có sống được không đây.
@ J.C: Em yên tâm đi, thể nào bọn chị chả lượn vài lần nữa, sẽ í ới trên này mà. Mà tình hình là mấy chậu cây đó khá nặng, toàn đất phù sa với đất thịt, có lẽ mọi người nên tranh thủ xuống nhà mẹ Ngộ cuối tuần xách về chứ nhờ chị H xách đi chắc không nổi, nặng lắm.
Hàng chợ Mơ đây, kiếm được mấy cái hộp xốp nhỏ, trồng tạm vào đã:

Rũ rù rù ra, chả biết có sống được không, em hồng quế í.

CÒn đây là hàng khủng, hôm nay nở gần hết:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
331
1
0

loakenthangmuoimot

Chợ Mơ dạo này đìu hiu nhỉ, chả có gì, toàn bonsai với dâm bụt, trà, chó mèo chim cảnh gà vịt. Chị định kiếm chậu nhựa treo cho nhẹ mà không có, lượn vào PNT mua cái chậu nhựa đắt lòi, 20k.

213
0
0

Phuong Thuan

Chợ Mơ dạo này đìu hiu nhỉ, chả có gì, toàn bonsai với dâm bụt, trà, chó mèo chim cảnh gà vịt. Chị định kiếm chậu nhựa treo cho nhẹ mà không có, lượn vào PNT mua cái chậu nhựa đắt lòi, 20k.
Em phục khả năng lượn của chị đó. hi`, chậu nhựa sao chị ko lên Bưởi, ở Mơ ko có đâu. Ở PNT thì kiểu dáng đơn điệu + đắt, e cũng ko có mua ở đó, thà ra Daiso mua còn hơn :D

331
1
0

loakenthangmuoimot

Em phục khả năng lượn của chị đó. hi`, chậu nhựa sao chị ko lên Bưởi, ở Mơ ko có đâu. Ở PNT thì kiểu dáng đơn điệu + đắt, e cũng ko có mua ở đó, thà ra Daiso mua còn hơn :D
Chị qua Bưởi mấy lần đều không thấy mới chán chứ. Tính mua chậu nhựa về trồng cho nhẹ và sạch. Đành phải vào PNT.
À cho chị hỏi cái mùn xơ dừa của em, cũng là mua ở PNT à?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
316
0
0

thuytruc

Mình mua chậu nhựa ở chỗ Bến xe nước ngầm rẻ lắm. Loại nhỏ nhất có 1,5k/chiếc, loại treo ĐK 18-20 cm có 4,5k/c. Chỗ đấy họ bán buôn mình mua hơn chục cái họ bảo lấy về làm mẫu à.:DNhiều người lấy mấy trăm cái liền.

213
0
0

Phuong Thuan

Chị qua Bưởi mấy lần đều không thấy mới chán chứ. Tính mua chậu nhựa về trồng cho nhẹ và sạch. Đành phải vào PNT.
Vâng ạ, của Gino chị ạ. 26k 1 túi (đắt lòi mắt). 1 túi này trồng chắc đc 2 chậu cây là hết. dạo này e lười làm SM nên toàn mua cái này về cho thêm ít DL trồng luôn cho nhanh :D. Hiện giờ DYT, MG e trồng bằng cái này tất.

331
1
0

loakenthangmuoimot

Mình mua chậu nhựa ở chỗ Bến xe nước ngầm rẻ lắm. Loại nhỏ nhất có 1,5k/chiếc, loại treo ĐK 18-20 cm có 4,5k/c. Chỗ đấy họ bán buôn mình mua hơn chục cái họ bảo lấy về làm mẫu à.:DNhiều người lấy mấy trăm cái liền.
Chị ơi có địa chỉ cụ tỉ không, bến xe NN hơi xa nhỉ, hic. Hôm nào em lại lượn vậy, vì sự nghiệp trồng cây.

Vâng ạ, của Gino chị ạ. 26k 1 túi (đắt lòi mắt). 1 túi này trồng chắc đc 2 chậu cây là hết. dạo này e lười làm SM nên toàn mua cái này về cho thêm ít DL trồng luôn cho nhanh :D. Hiện giờ DYT, MG e trồng bằng cái này tất.
Oài, em chịu khó đặt thế, chị lượn chợ Mơ chỉ thấy xơ dừa thôi, mà dạo này Mơ chả có j cả, cây cối cũng ít.

331
1
0

loakenthangmuoimot

Lôi ít hàng cũ ra khoe, chụp hôm nắng đẹp mà chưa up lên được:

Em hồng sọc này tàn lâu rùi, giờ đang ra lá mới.

213
0
0

Phuong Thuan

Oài, em chịu khó đặt thế, chị lượn chợ Mơ chỉ thấy xơ dừa thôi, mà dạo này Mơ chả có j cả, cây cối cũng ít.
Em có đặt đâu, thấy họ bán thì e rinh về thui (tại thấy chị Tuyền trồng DYT cũng bằng cái đó nên e a dua theo í mà :D)

250
0
0

tanh

K sao đâu e ơi, chị cũng trồng bằng vỏ thông, trời hanh thế này e chịu khó tưới một tí, vì vỏ thông k giữ nước nên mình phải tưới nhiều hơn bình thường.
Còn đây là ảnh ọt vụ đi hôm qua (hôm qua được làm quen thêm mẹ thuytruc, hiền cực):

Trên là dạ yến thảo, dưới là đủ các loại:

Dạ yến thảo được từng này:

Ngọc thảo:

Bonus thêm em mười giờ Mỹ cuối mùa, to vật:
Ui, ui :x đẹp quá đi mất, vào nơi này thì đúng là khó ra quá rồi. Hix, 3 tuần sao lâu thế nhỉ=((, em phải đề dành tiền từ bây giờ thôi:-&

320
0
0

Ở Bưởi có chậu nhựa mà chị. Hôm qua em hỏi 1 cái chậu nhựa dài là 25k (à nhưng em chỉ hỏi chậu dài, ko rõ là có chậu tròn bằng nhựa hay ko). Còn mùn sơ dừa ở Bưởi cũng nhiều lắm ạ, 10k/gói cũng to khoảng như vậy (e cũng ko mặc cả).

320
0
0

BXNN là ở chỗ nào mẹ nó ơi? để mình ra đó mua cho rẻ hihi ở đây đắt quá, HHT bán trên dưới 20k/chiếc; ở Daiso thì cứ tằng tằng 35k/chiếc.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.