Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

C cũng thích Kim điệp lắm nhưng chưa dám thử . Năm ngoái bác Hiểu có gửi cho 1 gốc nhưng qua hè nó tèo rồi chưa kịp ngắm nghía gì .

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Đồng Nát: Bạn có "dính líu" j đến Nga Bia và Hằng mối không thế? Mình trông cái khung cảnh quen quen.
Chị Dung: Hàng của chị với Ong làm nguyên nửa cái valy của em. Em ngất xong rồi cho Ong ngất, giờ tới lượt chị ngất nhé.
Hihi, chị ơi em ngất chưa tỉnh đây.
Vẫn nhét vào vali được hả chị? em tưởng chị phải xách tay, đang lo không biết chị nhét cái máy ảnh với laptop vào đâu được :)
kiukiu chị nhiều nhé

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Hi ...cả nhà ơi e post nhầm cái này sang top Bán cây Osaka mới chít chứ , buồn cười quá ...:D:D:D
Trời ơi là trời, ra hoa rồi hả H? Có thưởng chứ, hứa rồi mà. Để chị nghĩ xem kiếm gì cho em. Năm nay chị không đi công tác đợt tháng 5 này chứ không chị tìm cho em củ huệ. Hạt giống thì em không gieo rồi.

Trời, 400k hả C? Lúc nào hoa nở em up hình chị coi bụi e mới mua nha, em đang hi vọng là một dòng của em này đó "giả phi" Nếu đúng là em nó thì em còn sướng âm ỉ còn nếu là em này thì em còn tức âm ỉ hì hì...
Hay là cả cái kim điệp đằng sau? Kim điệp hoa đẹp nhưng nhà em năm nay coi như mất mùa. Chị chụp macco một em đi đảm bảo nhiều người lai mê tít.
Cái câu sau là em phục các chị đó chứ e thì còn lâu nhé. Hắn không mang vứt cây của em đi là em đã mừng lắm rồi chứ nói chi tới hắn chờ cho mua và 888 nữa.
@Chị Coldmoon: Đồng nát nói là nhà... máy chứ đâu phải nhà anh ấy. hi hi...
Em sẽ làm ngay chị ạ. Hôm qua em nói với cụ rồi nhưng chưa có hình. Em nghĩ là ổn với yêu cầu của chị ạ.
PM cho chị nhé. Để chị còn quyết định trồng đào hay trồng Osaka chỗ đất đấy. Đào là niềm say mê từ tấm bé của chị còn osaka là thứ đua đòi he he. Hiện tại đã trồng tạm 1 em bạch đàn để triệt mối rồi.

Vẫn nhét vào vali được hả chị? em tưởng chị phải xách tay, đang lo không biết chị nhét cái máy ảnh với laptop vào đâu được :)
kiukiu chị nhiều nhé
Ong lại cẩm cù nữa à? Mê đến thế thì hôm nào qua nhà chị, trừ những thằng CC chị được cho ra chị quyết tâm giữ, còn mấy thứ chị mua em thích thằng nào chị cho em tất tật luôn. Chị e là TOÀN THẰNG EM CÓ RỒI THÔI.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Ong lại cẩm cù nữa à? Mê đến thế thì hôm nào qua nhà chị, trừ những thằng CC chị được cho ra chị quyết tâm giữ, còn mấy thứ chị mua em thích thằng nào chị cho em tất tật luôn. Chị e là TOÀN THẰNG EM CÓ RỒI THÔI.
hihi, hôm nào rảnh em đổ bộ vào nhà bác nhé.
Hết đợt DYT em chỉ chơi toàn cc thôi, ko có hoa thì ngắm lá
Cái vụ DYT, đúng là nhà em thiếu nắng trầm trọng
Cùng cái đám mua đó, em trồng ở nhà ông bà nội thì hoa nở ngập vườn luôn, trong khi đó của em tưới nước đầy đủ mà sao nó cứ héo dần. Có khi nào do tưới nhiều nước quá ko cả nhà?

832
0
0

Phụng Hàm

PM cho chị nhé. Để chị còn quyết định trồng đào hay trồng Osaka chỗ đất đấy. Đào là niềm say mê từ tấm bé của chị còn osaka là thứ đua đòi he he. Hiện tại đã trồng tạm 1 em bạch đàn để triệt mối rồi.
He he, em sẽ liên lạc sớm để chị rõ, nhưng lần sau chớ có trồng bạch đàn chị nhé. Nó không có tác dụng cải tạo đất mà còn làm chai cứng đất.

832
0
0

Phụng Hàm

Cùng cái đám mua đó, em trồng ở nhà ông bà nội thì hoa nở ngập vườn luôn, trong khi đó của em tưới nước đầy đủ mà sao nó cứ héo dần. Có khi nào do tưới nhiều nước quá ko cả nhà?
Nếu chăm tưới như chị thì trồng cẩm cù là ngon đó chị. He he...

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

C cũng thích Kim điệp lắm nhưng chưa dám thử . Năm ngoái bác Hiểu có gửi cho 1 gốc nhưng qua hè nó tèo rồi chưa kịp ngắm nghía gì .
Kim điệp khoai lắm chị. Mấy em đẹp nhưng kiêu lắm chị ơi, cái dòng lông lá thì chị em mình còn phải nâng cấp tay nghề rồi mới mon men được chị ạ. Em mới chinh phục được nhất điểm hồng, trình bạch còn thì chưa có cơ hội chinh phục hoặc là đã chinh phục nhưng không thành. Nhưng mấy em đáng để chơi chị nhỉ.

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

400 vẫn còn rẻ chán chị nhỉ . Đẹp quá .
Bõ công vợ đi 888 mà bắt chồng đứng chờ ngoài đường nhờ , hờ hờ...
Trời, 400k hả C? Lúc nào hoa nở em up hình chị coi bụi e mới mua nha, em đang hi vọng là một dòng của em này đó "giả phi" Nếu đúng là em nó thì em còn sướng âm ỉ còn nếu là em này thì em còn tức âm ỉ hì hì...
Hay là cả cái kim điệp đằng sau? Kim điệp hoa đẹp nhưng nhà em năm nay coi như mất mùa. Chị chụp macco một em đi đảm bảo nhiều người lai mê tít.
Cái câu sau là em phục các chị đó chứ e thì còn lâu nhé. Hắn không mang vứt cây của em đi là em đã mừng lắm rồi chứ nói chi tới hắn chờ cho mua và 888 nữa.
Hihi hoa nở rồi mới nói giá tiền với chồng, ổng đi ra ngắm hoa vào ngắm hoa tít cả mắt xong cũng khen rẻ :D

PH nói lại cho chị cái tên nó với, cái giò nở tưng bừng với cây chị ghép gỗ đằng sau có cùng loại không, chị thấy cánh hoa giống nhau còn nhụy hơi khác. Nhụy cây ghép gỗ không đậm màu, là nó còi nên bị thế hay loại khác nhỉ.
Chị có thêm 1 giò thấy bảo là quế tháng 8, hôm nào chị chụp ảnh em xem có đúng loại em đang tìm không nhé.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Nếu chăm tưới như chị thì trồng cẩm cù là ngon đó chị. He he...
Đừng có xui bậy nhé.
Chăm tưới CC chết hết bây giờ.
Tuần chị tưới có 2 lần thôi
chị đọc web thấy bảo phải chờ khô mới tưới lần tiếp theo mà :)

813
0
0

coldmoon1990

kiukiu chị nhiều nhé
Hóa ra là vườn nhà mình có phóng viên xịn hả cả nhà? Hôm nào chúng mình đề nghị phóng viên nhà là một bài rì pót ác tíc cùn gì đó về tinh thần chiến hoa của chị em mình đê.

1,492
1
0

songviet09

Trời ơi là trời, ra hoa rồi hả H? Có thưởng chứ, hứa rồi mà. Để chị nghĩ xem kiếm gì cho em. Năm nay chị không đi công tác đợt tháng 5 này chứ không chị tìm cho em củ huệ. Hạt giống thì em không gieo rồi.
Hờ hờ ...nghe thấy lời hứa này tỉnh cả người , chị cứ nhớ giúp e là được rồi .

Mà cây này to lắm chị ơi , hôm qua buồn buồn e lại ngồi ngắt 1 đống ngọn . Mẹ e tưởng e chơi đồ hàng vì nhìn như 1 đống rau , non mỡn .

1,492
1
0

songviet09

Hóa ra là vườn nhà mình có phóng viên xịn hả cả nhà? Hôm nào chúng mình đề nghị phóng viên nhà là một bài rì pót ác tíc cùn gì đó về tinh thần chiến hoa của chị em mình đê.
Bài đó sẽ được thực hiện vào ngày 20/3 này đấy chị , lúc đó phóng viên TW sẽ tường thuật trực tiếp. Hôm đó chị cố gắng tham gia nha, không có chị tụi e cũng bớt vui đấy .

1,492
1
0

songviet09

Kim điệp khoai lắm chị. Mấy em đẹp nhưng kiêu lắm chị ơi, cái dòng lông lá thì chị em mình còn phải nâng cấp tay nghề rồi mới mon men được chị ạ. Em mới chinh phục được nhất điểm hồng, trình bạch còn thì chưa có cơ hội chinh phục hoặc là đã chinh phục nhưng không thành. Nhưng mấy em đáng để chơi chị nhỉ.
Cái đồ lông lá c chỉ còn có Nhất điểm hồng thôi , đang nhú nụ , hy vọng ...Nếu nó không chịu ở thì chị vứt quách nó đi ...chơi CC giống Ong , Ong nhể :D

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Hơ, sao mà bà chị nóng vội thế? Nếu vứt thì vứt về HD nhé chứ đừng có vứt rác nha, tội mấy ẻm lém lém...

832
0
0

Phụng Hàm

Đừng có xui bậy nhé.
Chăm tưới CC chết hết bây giờ.
Tuần chị tưới có 2 lần thôi
chị đọc web thấy bảo phải chờ khô mới tưới lần tiếp theo mà :)
;):p Chị hỏi Q thì bít ngay mừ :D Em cứ chơi quả hoa này bền mãi he he. @};-@};-@};-@};-@};-@};-

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
832
0
0

Phụng Hàm

Hihi hoa nở rồi mới nói giá tiền với chồng, ổng đi ra ngắm hoa vào ngắm hoa tít cả mắt xong cũng khen rẻ :D

PH nói lại cho chị cái tên nó với, cái giò nở tưng bừng với cây chị ghép gỗ đằng sau có cùng loại không, chị thấy cánh hoa giống nhau còn nhụy hơi khác. Nhụy cây ghép gỗ không đậm màu, là nó còi nên bị thế hay loại khác nhỉ.
Chị có thêm 1 giò thấy bảo là quế tháng 8, hôm nào chị chụp ảnh em xem có đúng loại em đang tìm không nhé.
Dạ, chị à. Em nó là Đùi gà (Dendrobium Nobile) Nó có thể có nhiều dạng khác nhau chị ạ. Khác nhau về màu sắc, kích thước hoa... He he mấy bữa nữa em sẽ cho chị coi hoa em mới rước về cũng là dòng đùi gà nhé. Cái cây gỗ chị ghép em không nhìn rõ nhưng một cây hoa vàng là Kim điệp thơm còn cái cây mà chị nói hoa nó cũng giống thì là đùi gà chị ạ. Em nhìn hình như còn có cả kim điệp hoa không thơm nữa.
Chị cứ chụp hình em coi. Rồi chị lại mê lan thôi, đẹp thì thôi rồi. Chị trồng long tu đi dễ mà hoa đẹp.

250
0
0

tanh

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

các chị ơi, giúp em việc với ah!!!!!
Em đang định trồng cây leo giàn ở sân trc cửa nhà nhưng đang băn khoan ko biết loại cây nào trồng dễ lên ạ vì nhà em là hướng Tây nắng gay gắt suốt ngày. Các chị khuyên giúp em là nên trồng loại gì thì dễ lên nhé! Em cám ơn cả nhà mình nhiều nhé
He, cây leo ưa nắng nhiều mà: hoa giấy là dễ trồng nhất nè, lại cực ưa nắng; tigôn (mỗi tội sâu róm hơi bị ác thôi); kim đồng leo nè (hình như khuyết điểm của nó chỉ là leo chậm thôi thì phải, hihi); cá vàng, rạng đông, bìm bìm các loại (morning glory đó)... đa số đều là loài hoa nhiều ưa nắng cả. Chúc bạn chọn được cây mình thích nhé!

Hì, nó sống trong môi trường râm mát, bản thân cũng không cần nước lắm rồi chị ạ (nắng nhiều hot quá mới cháy khô cổ :D) Tưới in ít thôi, phun sương ẩm thôi, em cũng vừa lôi thêm mấy cây về chơi, nhìn ban công của mấy chị thích quá mà, nhưng mà ban công cũng ko nhiều nắng lắm (chỗ nhiều năgs thì chuột phá thôi rồi)

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

;):p Chị hỏi Q thì bít ngay mừ :D Em cứ chơi quả hoa này bền mãi he he. @};-@};-@};-@};-@};-@};-
Ơ, vụ này là sao? tưới nước nhiều thật hả?
Quỷ ơi vào đây nhanh lên.

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Hờ hờ ...nghe thấy lời hứa này tỉnh cả người , chị cứ nhớ giúp e là được rồi .

Mà cây này to lắm chị ơi , hôm qua buồn buồn e lại ngồi ngắt 1 đống ngọn . Mẹ e tưởng e chơi đồ hàng vì nhìn như 1 đống rau , non mỡn .
Em dùng bài ngắt ngọn à. Chị chả ngắt đâu, để cho nó dài nhanh, để ngọn nó vẫn nảy nhánh mới ở nách lá mà. Chứ như TD ngắt ngọn song chả thấy mầm mới đâu chỉ thấy tiêu đời một hy vọng ra nụ ra hoa. Ngọn DYT tím nhà chị đến bây giờ tự nhiên dài ngoằng ra nhìn vui lắm. Nếu mà treo chắc đẹp, chị để ban công nhìn không lổi bừn bựt vụ ngọn rủ dài mấy. Thôi em thử nghiệm chậu ngắt ngọn chậu không đi H nhỉ.

Hơ, sao mà bà chị nóng vội thế? Nếu vứt thì vứt về HD nhé chứ đừng có vứt rác nha, tội mấy ẻm lém lém...
Còn lâu songviet mới có vụ vứt lan đi PH ơi, chắc cũng đâu đó một trong mấy con mấy chục con ma lan mà H nhỉ hi hi.

Ơ, vụ này là sao? tưới nước nhiều thật hả?
Quỷ ơi vào đây nhanh lên.
Này, hỏi câu nữa là tiktik nó lại bảo 1 tiếng tưới 1 lần bây giờ đấy.

@Cả Nhà: Quên, các em trồng tulip đã có em nào có hoa chưa? Sáng nay anh bạn chị thông báo đã có 1 chú tulip chị cho bác ấy ra hoa rồi nhé, hình như cũng chỉ cao độ hơn 1 gang thôi đã có hoa rồi đấy.

Tulip nhà chị không biết sao nữa. Chị không có thời gian ngó đến các em ấy nên không rì pót được. Mai chị trốn ở nhà 1 ngày sẽ bới ra xem sao.

357
0
0

bachtue

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Ui, các mẹ ơi cho mẹ cháu tham gia với, nhờ có vụ mua cây osaka mẹ cháu mới biết web này, hoá ra cũng nhiều mẹ quen biết từ WTT, cho mẹ cháu ra mắt bằng hoa lá vườn nhà nhé