Trồng rau sạch tại nhà - làm chơi ăn thật.

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Ðề: Trồng rau sạch tại nhà - làm chơi ăn thật.

Trích từ blog của em:
Thu hoạch rau mầm đỗ xanh ( giá đỗ ) lần 2. Vẫn tím quá, đưa đến văn phòng để buổi trưa luộc ăn.

Trời ơi, con trồng rau sạch thì ảnh hưởng gì tới ai, mà từ hồi con bắt đầu trồng đến bây giờ, ngày nào cũng mưa để úng ngập hạt giống và rau của con hả trời!!!!

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Trích từ blog của em:
Thu hoạch rau mầm đỗ xanh ( giá đỗ ) lần 2. Vẫn tím quá, đưa đến văn phòng để buổi trưa luộc ăn.

Trời ơi, con trồng rau sạch thì ảnh hưởng gì tới ai, mà từ hồi con bắt đầu trồng đến bây giờ, ngày nào cũng mưa để úng ngập hạt giống và rau của con hả trời!!!!
Hơi đắng, nhưng được khen và hỏi kinh nghiệm, ngứt ngứt :))

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Nhà cửa vắng vẻ quá, mọi người đi đâu hết cả rồi?!

431
0
0

letuanninh

mẹ tiếu tiếu này cn mình vô nhà chị chơi nhé tiện xin ít rau về ăn nhé ..Q!
:x:x:x:x:x:x

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

mẹ tiếu tiếu này cn mình vô nhà chị chơi nhé tiện xin ít rau về ăn nhé ..Q!
:x:x:x:x:x:x
Mời bạn vào lựa hàng trước
http://vn.myblog.yahoo.com/hoangngocvan79/article?mid=199&prev=3&next=661

ăn được thì mình nghĩ là có cái này

( hành lá đấy)
cái này thì ngon, nhưng chắc gì đã hợp với bạn vì nó thường được chỉ định cho chị em phụ nữ mừ

14
0
0

mecunkin

Nhà em trồng cây húng bạc hà, nó lên phải nói là đẹp kinh khủng, sau trận mưa chỉ 2 hôm, con ốc sên bé tí nó sinh sôi một đàn. Nó ăn cho một đêm tan tác, sáng ra chỉ còn lác đác vài cái lá rách tướp. Tối hôm sau em soi đèn bắt hết bọn quái ác. Thế mà cây cứ chết dần chết mòn, không tài nào lên được, hóa ra nó cắn cả rễ, mà chắc nó có chất gì trong miệng nên ăn cây nào chết cây đấy. Nắng to thì chúng nó chết hết nhưng hễ mưa là lại sinh ra một đàn. Mà bon này không biết trị kiểu gì nhỉ, nó chỉ thích húng bạc hà, cây khác hình như nó không ăn?

883
0
0

mèo_ú

haha..tội nghiệp chị tôi....cho em xin bát giá đỗ xào nào....hihihi...:D:D:D
chị Vân...em thích cái cây hành lá của chị rồi đấy...nhìn nó "anh hùng" nhỉ...sống mỗi 1 mình....hihiih

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

haha..tội nghiệp chị tôi....cho em xin bát giá đỗ xào nào....hihihi...:D:D:D
chị Vân...em thích cái cây hành lá của chị rồi đấy...nhìn nó "anh hùng" nhỉ...sống mỗi 1 mình....hihiih
báo cáo báo cáo: hôm qua nhà em đã thu hoạch ngải cứu, đánh 1 cái trứng dâng lên mẹ chồng, mẹ chồng khen (@};-)
@mèo ú: vườn nhà chị giờ trông khác lắm, nó thay đổi từng ngày. Chị mong ngày nào cũng về sớm để chăm con chăm cây.

1
0
0

Rubic

Vào học hỏi kinh nghiệm của các chị, bé nhà em đến giai đoạn ăn dặm rồi, cuối tuần này triển khai thui.

431
0
0

letuanninh

Mời bạn vào lựa hàng trước
http://vn.myblog.yahoo.com/hoangngocvan79/article?mid=199&prev=3&next=661

ăn được thì mình nghĩ là có cái này

( hành lá đấy)
cái này thì ngon, nhưng chắc gì đã hợp với bạn vì nó thường được chỉ định cho chị em phụ nữ mừ
chết ,.....chả có gì ăn được.....thôi đợi vườn rau của bạn xanh tốt đã mình sẽ đến quanh tạc...!

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Chán thật, vừa dọn dẹp vườn hôm qua thì đêm qua mưa luôn trận khủng khiếp, lần nào cũng thế X(

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

@Mẹ Tiếu Tiếu: chị nghĩ có khi em phải trồng 1 giàn cây leo gì đó trước cửa bếp đã, để che chắn bớt mưa nắng cho cây bên dưới. À dưa lê lên đẹp lắm nhé,hôm nào rảnh chị chụp hình khoe, nhưng mọi người nhìn tưởng chị trồng mùng tơi :))

@mecunkin: nhà mình trời mưa cũng bị rất nhiều ốc sên, cái bọn có vỏ trắng ý không phải bọn đen đen đâu, bực mình mà chưa biết trị thế nào chỉ biết thấy con nào thì...nhờ anh xã đập cho chết dí dị X(

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Nhà em 2 hôm nay đều có rau mầm để ăn. Nhưng mà em lót giấy ăn trên giá thể cho khỏi bẩn nhưng hạt rắc trên giấy ăn lại không được đều nên rau chỗ dày,chỗ mỏng. 5 ngày là chén được. Nhưng em vẫn thắc mắc là sao cả mầm cải ngọt&mầm cải bẹ đều có vị hăng hăng nhỉ?Em tưởng chỉ cải bẹ thì mới hăng hăng thôi,cải ngọt thì phải ngọt chứ nhỉ?

Mà rễ rau mầm sao dài thế.Em mới gieo được 1 lần,cắt cọng rau ăn rồi,giờ ở khay còn trơ ra bao nhiêu là nhiều rễ,không lẽ phải bỏ giá thể đi ạ?Vì em thấy rễ nhiều quá,giờ mà nhặt rễ đi để trồng thì chít, mà bỏ thì cũng phí.

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

@Mẹ Tiếu Tiếu: chị nghĩ có khi em phải trồng 1 giàn cây leo gì đó trước cửa bếp đã, để che chắn bớt mưa nắng cho cây bên dưới. À dưa lê lên đẹp lắm nhé,hôm nào rảnh chị chụp hình khoe, nhưng mọi người nhìn tưởng chị trồng mùng tơi :))
@thuyvuong: hôm qua em đành lòng vứt bỏ mấy cây mướp đắng, sắp tới là mướp hương vì em không thể làm giàn được vì khoảnh sân ấy là để phơi đồ. huhu...em thu hoạch được 2 lần mồng tơi rồi, đang đánh mấy cây rau dền mọc hoang về trồng. Mà nhà chị có thích ăn xương sông không, để hôm nào em đánh cho mấy cây ở nhà bà ngoại em, cây đã lên to và đẹp.
Chủ nhật này hai bác có kế hoạch đi đâu ko để bọn em dắt Tiếu đến chơi nhé!

@mecunkin: chị ơi, sự nghiệp trồng rau của chị đến đâu rồi, bột vi sinh đã có chưa ạ?

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Nhà em 2 hôm nay đều có rau mầm để ăn. Nhưng mà em lót giấy ăn trên giá thể cho khỏi bẩn nhưng hạt rắc trên giấy ăn lại không được đều nên rau chỗ dày,chỗ mỏng. 5 ngày là chén được. Nhưng em vẫn thắc mắc là sao cả mầm cải ngọt&mầm cải bẹ đều có vị hăng hăng nhỉ?Em tưởng chỉ cải bẹ thì mới hăng hăng thôi,cải ngọt thì phải ngọt chứ nhỉ?

Mà rễ rau mầm sao dài thế.Em mới gieo được 1 lần,cắt cọng rau ăn rồi,giờ ở khay còn trơ ra bao nhiêu là nhiều rễ,không lẽ phải bỏ giá thể đi ạ?Vì em thấy rễ nhiều quá,giờ mà nhặt rễ đi để trồng thì chít, mà bỏ thì cũng phí.
rau mầm nào cũng đắng thì phải!?

431
0
0

luongtam

Khoe nào
Giá đỗ

Rau muống

Mùng tơi

Rau

Rau dền đỏ

Mướp Nhật lùn

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

@ Lá mơ: rau mầm cải ngọt nếu nấu canh sẽ không hăng đâu, còn ăn sống hay làm nộm thì rau nào cũng hơi hăng, nhưng vẫn ngon nhỉ.
Cái giá thể sau khi thu hoạch phải phơi khô mới nhặt bỏ rễ nhanh, chịu khó nhặt cho đỡ phí

@ Mẹ Tiếu Tiếu: tiếc quá hôm nay mới vào vườn nên nhận lời đi ăn cỗ từ trưa đến chiều mai rồi, tuần tới nhé, để rủ các nhà bên Long Biên tụ tập nhé.

@ Bác Lương Tâm: rau nhà bác loại nào cũng đẹp, thèm quá. Chậu răm nhà em bị héo chưa trồng lại được nhìn răm nhà bác lại thèm gà xé phay quá :)

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

@ Mẹ Tiếu Tiếu: tiếc quá hôm nay mới vào vườn nên nhận lời đi ăn cỗ từ trưa đến chiều mai rồi, tuần tới nhé, để rủ các nhà bên Long Biên tụ tập nhé.:)
cây rau ngót chị cho, tưởng là toi hóa ra sống tốt rồi, đang ra lá xanh, đẹp lắm.
Dạo này em bận nên chẳng trông nom được, cứ để nó tự nhiên lên.

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

@
@ Mẹ Tiếu Tiếu: tiếc quá hôm nay mới vào vườn nên nhận lời đi ăn cỗ từ trưa đến chiều mai rồi, tuần tới nhé, để rủ các nhà bên Long Biên tụ tập nhé.
chiểu chủ nhật nhá

341
0
0

Bryanthien

Em đang chuẩn bị sự nghiệp trồng cây lại từ đầu... thấy các bác bên đó đất ít mà siêng trồng cây quá... ra chợ mua là có mà cũng trồng nhiều loại cây tuyệt vời thiệt.
Em đang chuẩn bị trồng 10 cây Na, 3 cây nhãn, 3 cây xoài, 1 cây vải, và 1 số loại rau thơm. lót dép ngồi học hỏi các bác nhé.