Hôm nay nhà mình có bánh gì?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
2,651
0
0

Khai Tâm

Ðề: Hôm nay nhà mình có bánh gì?

Hôm nay nhà rùa có bánh almond cookies, công thức do em Haru gửi chia sẻ trên bếp Rùa

2,204
1
0

Nikki

Hôm qua thôi nôi thằng cháu, nhưng gấp quá mà nhà chả còn gì để làm bánh kem, chỉ còn đúng 70gr bơ nên em lôi bột ra làm Chocolate Cinnamon Swirl bread lun cho đỡ buồn :p

Hình chụp bằng dt :p

29
0
0

Kickitkin

Em cũng vừa làm xong mẻ Almond cookies lấy ct ở bếp chị Khai Tâm. Chiều đi làm về ngại lên Liên Hoa mua hạnh nhân nên e làm bằng lạc nhân/đậu phộng. Ăn cũng ngon ạ, nhưng mà sao bánh e làm nhìn cứ "hấu hấu", ko nõn nà như của chị Rùa nhỉ ? :((

Được 2 rổ như thế này :

Và 1 hộp mang lên phòng ... cất giấu :D

:cstt04:

2,651
0
0

Khai Tâm

@Nikon: Xin miếng bánh mỳ!

@Kickitkin: Công thức Haru gửi chia sẻ đấy, không phải của chị đâu :x :x Rổ bánh của em trông nõn nà thế mà vẫn than phiền à? B-) Nếu em muốn đẹp thì giã dập thêm ít lạc (giã rối thôi), rồi trộn chung là được.

@Cáo: bon chen thế? Nhận được gelatine chưa?

29
0
0

Kickitkin

@Nikon: Xin miếng bánh mỳ!

@Kickitkin: Công thức Haru gửi chia sẻ đấy, không phải của chị đâu :x :x Rổ bánh của em trông nõn nà thế mà vẫn than phiền à? B-) Nếu em muốn đẹp thì giã dập thêm ít lạc (giã rối thôi), rồi trộn chung là được.

@Cáo: bon chen thế? Nhận được gelatine chưa?
Hehe. Hqua làm e ngại lôi chày cối ra nên cho vào máy xay xay vèo cái cho nhanh :D Nhìn ko đẹp nhưng mà ăn vẫn ngon chị ạ, bình thường e ko thíc các loại cookies đâu nhưng bánh này ăn cũng hay hay, càng ăn càng nghiền ý :">
:cstt04:

2,651
0
0

Khai Tâm

Em khoe cái nhà bánh chưa hoàn thiện, mừng Giáng sinh sớm sớm. Nhà bánh đúng nghĩa, tức là hiệu bánh (nhà) được làm bằng bánh :)

7
0
0

Tequilla Pop

Bon chen vào đây, không dám múa rìu qua mắt các Thợ Cả nhưng vẫn muốn khoe cây Noel vừa làm cho Cu con. Cách làm mới học được trên TV hôm qua nên sáng nay hăm hở đi siêu thị mua đồ nghề về thử ngay :p. Xin các bác cho tràng pháo tay động viên mẹ đoảng nhà cháu nhá :-*:-*:-*

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,651
0
0

Khai Tâm

Mẹ Cu dạy em mới? :-* Em cũng thích ăn cây :">

118
0
0

nangmuadong

Bon chen vào đây, không dám múa rìu qua mắt các Thợ Cả nhưng vẫn muốn khoe cây Noel vừa làm cho Cu con. Cách làm mới học được trên TV hôm qua nên sáng nay hăm hở đi siêu thị mua đồ nghề về thử ngay :p. Xin các bác cho tràng pháo tay động viên mẹ đoảng nhà cháu nhá :-*:-*:-*
Trông hấp dẫn quá chị ơi! Chẳng biết đến bao giờ em mới có được một tác phẩm như thế...

7
0
0

Tequilla Pop

Mẹ Cu dạy em mới? :-* Em cũng thích ăn cây :">
Ấy hỏi thế, tớ ngại nhắm :D

Trông hấp dẫn quá chị ơi! Chẳng biết đến bao giờ em mới có được một tác phẩm như thế...
Em ơi, được ngay, không phải lăn tăn lung tung chi hết nhé!

---------------

Để làm 1 cây khoảng 2 tấc như hình, cần 300gr sô cô la trắng, 50gr cornflake, kẹo/cốm màu, và chỉ thế thôi.

B1: Cắt giấy nến, vẽ khoảng 8 vòng tròn lên giấy từ lớn đến nhỏ, cái lớn nhất đường kính độ 1 tấc, rồi đặt vào khay.

B2: Đun nóng chảy 250gr sô cô la trắng (lửa thật nhỏ) cho tan hết rồi cho 50gr cornflake vào trộn đều.

B3: Múc hỗn hợp vừa xong đổ lên từng vòng tròn đã vẽ sẵn trên giấy. Rải kẹo màu lên trên mặt. Lúc múc hỗn hợp dàn ra đừng để bề mặt lồi lõm quá kẻo về sau dáng cây thông trông vặn vẹo. Riêng vòng tròn nhỏ nhất thì đổ sao cho có chóp 1 tí để làm đỉnh thông.

B4: Đem khay trên để vào tủ lạnh độ 30p rồi lấy ra. Các miếng hỗn hợp đã đặc lại. Đun nóng chảy 50gr sô cô la còn lại. Miếng to nhất để dưới cùng, sau đó lần lượt quết sô cô la vừa đun vào mặt dưới của mỗi miếng hỗn hợp theo thứ tự từ lớn đến bé, quết đến đâu gắn chồng lên đến đấy. Ta sẽ đựoc 1 cây như hình. Sô cô la nếu còn thừa chỉ việc rưới từ đỉnh xuống, là xong.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,651
0
0

Khai Tâm

Hứa với mẹ Cu là trước Noel có ngay cây :x :x :x

431
0
0

luongtam

Tranh thủ chồng đi công tác, vợ ở nhà làm loạn
Bánh mỳ mặn

Hạnh nhân cuộn

Cookie các loại

Khúc cây

74
0
0

BẾP CỦA BẠN'

Cá Chép ơi, bánh thế này, mà ko ráng luôn mẻ bánh cuộn, lại đi bỏ Challenge, phí quá cơ.

993
0
0

Cá Chép

Cá Chép ơi, bánh thế này, mà ko ráng luôn mẻ bánh cuộn, lại đi bỏ Challenge, phí quá cơ.
Hu hu, con ốm nên mất hết tinh thần Bếp ơi. Cuộn bánh luôn rồi, nhưng chưa có viết bài nên rút thôi :(
P/S: lần này có giải là phải khao đấy nhé B-)

130
0
0

Little pineapple

MERRY CHRISTMAS cả nhà bằng bánh opera hoa lá cành đầu tay của e ạ:">:">:">:">:">

:cstt01::cstt01::cstt01:

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

cả nhà cho em hỏi muốn trang trí kem tươi ở trên bánh gato thì phải mua những dụng cụ gì ạ? và ở HN thì mua ở đâu, chỉ cho em luôn
em đang ti toe học đòi, cái gì cũng ko biết nên các bác hướng dẫn cho em chi tiết với ạ :)
em cảm ơn cả nhà nhiều nhiều @};-

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Cho chị ti toe trả lời Ong Chúa nhé, trang trí bánh = kem tươi tuy làm nhanh và dễ, ăn không ngán không béo như kem bơ, nhưng sẽ không được sắc nét, và không đứng kem được lâu như kem bơ nhé. Cần: máy đánh trứng, kem tươi whipping cream hoặc Topping Ace (mua Liên Hoa chợ tạm Phùng Hưng), màu thực phẩm và hương liệu như vanilla extract, tùy chọn (Liên Hoa), túi và đui bắt kem (mua 21 Hàng Thiếc). Đánh đến khi mặt nổi vân lên là dừng. :-*

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Cho chị ti toe trả lời Ong Chúa nhé, trang trí bánh = kem tươi tuy làm nhanh và dễ, ăn không ngán không béo như kem bơ, nhưng sẽ không được sắc nét, và không đứng kem được lâu như kem bơ nhé. Cần: máy đánh trứng, kem tươi whipping cream hoặc Topping Ace (mua Liên Hoa chợ tạm Phùng Hưng), màu thực phẩm và hương liệu như vanilla extract, tùy chọn (Liên Hoa), túi và đui bắt kem (mua 21 Hàng Thiếc). Đánh đến khi mặt nổi vân lên là dừng. :-*
ôi cha mẹ ơi vẫn chưa hiểu
hihi, em sẽ cứ mua về trước rồi hỏi các bác sau vậy
em cứ tưởng nhà bác ở khu Cầu Giấy cơ, định rình mò sang nhà bác học nhờ, ai ngờ bác ở tận Lò Đúc :-&

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

à, hôm trước em thấy bác khoe có mấy bộ khuôn đẹp lắm
hihi, khuôn làm bánh gì thế bác? mua ở đâu thế bác :D

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.