04.07.2009 "Chào hè - Chào Nhân ái" Hình ảnh và Cảm xúc Offline tại Hải Phòng

883
0
0

mèo_ú

Ðề: 04.07.2009 "Chào hè - Chào Nhân ái" Hình ảnh và Cảm xúc Offline tại Hải Phòng

lần sau mà có ọp ẹp thì nên tập hợp mấy bác " của ít là của quý" lại chụp 1 kiểu để update cho mọi ngừoi biết mặt với ợ.....

2,651
0
0

Khai Tâm

Ðề: 04.07.2009 "Chào hè - Chào Nhân ái" Hình ảnh và Cảm xúc Offline tại Hải Phòng

lần sau mà có ọp ẹp thì nên tập hợp mấy bác " của ít là của quý" lại chụp 1 kiểu để update cho mọi ngừoi biết mặt với ợ.....
Thật, hôm nay quả thực em cười quá nhiều. Đọc câu này xong, xin phép ra ngoài, kẻo bác Quý Bừa không tập trung vào việc chuyên môn B-)

((((((=)) =)) =)) =)) =)) =)) =))))))))

Chưa có bao giờ đợi ... lâu như hôm nay
:p

883
0
0

mèo_ú

Thật, hôm nay quả thực em cười quá nhiều. Đọc câu này xong, xin phép ra ngoài, kẻo bác Quý Bừa không tập trung vào việc chuyên môn B-)

((((((=)) =)) =)) =)) =)) =)) =))))))))

Chưa có bao giờ đợi ... lâu như hôm nay
:p
ối....:-O:-O:-O:-O:-Oem nói sai gì ạh?????:-/:-/:-/:-/

10,170
29
48

ALnML

Super Moderator

lần sau mà có ọp ẹp thì nên tập hợp mấy bác " của ít là của Quý" lại chụp 1 kiểu để update cho mọi ngừoi biết mặt với ợ.....
Em nhắc đến bác ấy mà =))

Thôi để anh Quý 's Bừa đi làm cửu vạn cái điều hoà từ HP lên cho bé Nghé đã.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
883
0
0

mèo_ú

Em nhắc đến bác ấy mà =))

Thôi để anh Quý 's Bừa đi làm cửu vạn cái điều hoà từ HP lên cho bé Nghé đã.
thế cho em sửa lại nhé...."của quý là của hiếm".....

199
0
0

huyenlinh

Em xin khoe với các bác mấy món em đã mua được
Thứ mà em sung sướng nhất là buồng chuối của em Thỏ đã kỳ công mang từ Nam Định
Thứ hai là 1 quả sầu riêng rất ngon (Đã ăn) và Bưởi hồng da xanh cùng chôm chôm nhãn của chị Aslan.
Kẹo Sìu châu của Nam Định
Và 1 khung ảnh cùng đồ chơi rất đáng yêu.........
Tiếc nhất em chưa kịp mua được bánh ở gian hàng bánh Hà Nội.....

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

1 đêm khó ngủ, háo hức, cái cảm giác khác hẳn mọi lần về thăm quê Mẹ! Đêm - trời mưa, báo trước 1 ngày nhiều nước mắt ư, có thể lắm chứ, lâu rồi, nhà mình mới được tựu tề - về thăm nhau!

Sáng, trên xe, từng người ùa vào, không khí ấm dần lên, giọng nói, tiếng cười, háo hức, đam mê với những nốt nhạc, ấm, vang, bắt đầu say nồng tình người rồi! Em ngồi nhìn ra cửa sổ, điểm lại bao chuyến đi của CSTT, lần này, cảm giác khác lạ lắm! Cảm giác của hai nửa trái tim tìm đến để ghép lại với nhau!

Khán phòng ko quá rộng để cảm thấy trống trải, ko quá hẹp để cảm thấy chật chội. Gặp nhau, tay bắt mặt mừng, trò chuyện về cuộc sống cá nhân, công việc, sở thích, rồi tựu trung lại quay về với CSTT, với bé Nghé, với bé Nguyệt, bé Hiệp, với CSTT HN, HP, Đà nẵng, Huế, SG, ... - nơi khởi nguồn để trái tim và nhịp đập của mỗi chúng ta hòa cùng nhau trong ngày hôm nay.

Từng khuôn mặt sáng bừng, từng giọng ca, giai điệu vang lên, tràn đầy nhiệt huyết, tự tin hơn bao giờ hết, tự tin để sống cho mình - để giúp cho Người ...

Hold on to the end
Valley, mountain
There is a fountain
Washes our tears all away
Words are swaying
Someone is praying

Từng giọt nước mắt lặng lẽ rơi, giọt nước mắt có thể đã kìm nén bao ngày bới những khó khăn thử thách lòng người, giọt nước mắt có thể của sự vỡ òa sau bao ngày mong manh giữa ngã 3 của một nửa sự thật, giọt nước mắt có thể thay cho lời nói khi hiểu ra lòng Người, hiểu ra trái tim Người, giọt nước mắt có thể của sự vui sướng khi thấy cuộc đời này đáng sống biết bao, khi thấy cuộc đời này cần ta biết bao, khi thấy chúng ta cần có nhau biết bao, CSTT ơi! Xin được tri ân những giọt nước mắt!

Một trái tim tràn trề tình yêu thương, đã là quá đủ để sống Nghĩa, sống Nhân, ngàn vạn trái tim như thế trong CSTT của chúng mình, ko có gì ko thể làm được, ko có gì ko thể vượt qua được, đúng ko mọi người ơi! Em yêu CSTT, yêu lắm từng trái tim biết sống, biết sẻ chia của từng người, của mọi người trong ngôi nhà CSTT này!

620
0
0

hamy2k5

@ huyenlinh: chị còn có cả kẹo Sìu châu và chôm chôm nhãn, chôm chôm thì em ăn nhiuề rồi, cơ mà kẹo sìu châu thì chưa ăn bao h, ghen tỵ ghen tỵ:((
Sầu riêng và bưởi ngon nhở chị nhở, có ng sau chuyến này định buôn lớn đấy chị ạ, cơ mà em thấy hợp lý vì rất hợp với dáng chị ấy:p

10,170
29
48

ALnML

Super Moderator

@ huyenlinh: chị còn có cả kẹo Sìu châu và chôm chôm nhãn, chôm chôm thì em ăn nhiuề rồi, cơ mà kẹo sìu châu thì chưa ăn bao h, ghen tỵ ghen tỵ:((
Sầu riêng và bưởi ngon nhở chị nhở, có ng sau chuyến này định buôn lớn đấy chị ạ, cơ mà em thấy hợp lý vì rất hợp với dáng chị ấy:p
Bây giờ sau khi xem kỹ ảnh mình đã túm đc em này rồi. Chiều nay vưa hỏi chị Tâm id của em...
Nhìn em cứ thấy giống một bạn ở HN .. Xuka ...Hiền hiền
Ôi em ko có sìu châu sao. Thế để chị gui cho nhé. @};-Chị có nhiều mà.

Sầu riêng của chị bao ng nhòm ngó : Chị bảo sầu chung thì chia chứ sầu riêng thì một mình thôi nhá. Thế nhưng cuối cùng vẫn chia một tý cho tên OMM. Vinh dự được ông thông gia ngồi tách từng muí ..
SR ngon lắm Aslan ạ, nhiều nhiều múi lắm.
Còn lại thì cái gì cũng tưoi thơm ngon

Chuói của Thỏ thì ko dám bon chen. Nhưng Tho ơi chuối ND lần HC nao cũng hết nhanh thế đấy.

354
0
16

Mr_Ech

Member

Hix. Văn em cụt hẳn, chả biết tường thuận như thê nào, :((. Các bác yên tâm, lần này Bừa cho bài hoành tá tràng lắm. Chờ nhé các bác !

@ Bác gì đó: dài cổ cò, dài cổ... chim thì... càng thích chứ sao ạh ? (Em là em chị Haidang35, >:)).

620
0
0

hamy2k5

@ chị Loan: em gọi thế cho nhanh, em chưa nhớ đc nick của chị, nhiều l n m quá ạ:p
hị, em mà hiền hiền ấy ạ:-O, ngta bảo trông mặt bắt hình dong, cơ mà với em hình như không chính xác, chị cứ hỏi mấy chị ở HP thì biết ạ (nhất là chị Suzi:D)
Em đọc mấy bài trong CSTT, các anh các chị viết tắt nhiều quá mà em thì mới vào diễn đàn, nhiều lúc đọc mà ko bít ai với ai. OMM là ai mà em thấy nhắc đến nhiều thế ạ
Sầu riêng ăn ngon nhỉ chị nhỉ, lâu lắm rồi em mới đc ăn quả sầu riêng ngon thế đấy, nói thế này nhiều ng ghen tỵ với chị em mình lắm đấy:>, em về vật vã mãi mới bổ và tách múi ra đc, nhưng mà ngon quá nên cũng bõ cái công
Lần đầu gặp chị nhưng em cũng có nhiều ấn tượng về chị lắm lắm đấy:x

10,170
29
48

ALnML

Super Moderator

@ chị Loan: em gọi thế cho nhanh, em chưa nhớ đc nick của chị, nhiều l n m quá ạ:p
hị, em mà hiền hiền ấy ạ:-O, ngta bảo trông mặt bắt hình dong, cơ mà với em hình như không chính xác, chị cứ hỏi mấy chị ở HP thì biết ạ (nhất là chị Suzi:D)
Em đọc mấy bài trong CSTT, các anh các chị viết tắt nhiều quá mà em thì mới vào diễn đàn, nhiều lúc đọc mà ko bít ai với ai. OMM là ai mà em thấy nhắc đến nhiều thế ạ
Sầu riêng ăn ngon nhỉ chị nhỉ, lâu lắm rồi em mới đc ăn quả sầu riêng ngon thế đấy, nói thế này nhiều ng ghen tỵ với chị em mình lắm đấy:>, em về vật vã mãi mới bổ và tách múi ra đc, nhưng mà ngon quá nên cũng bõ cái công
Lần đầu gặp chị nhưng em cũng có nhiều ấn tượng về chị lắm lắm đấy:x
Nick của chị là chữ viết tắt của cả gia đình

Anh Loan Ngân(hồi trc là & bây gio là công chúa út ít) My Lâm : ALnML
OMM là tên Mẹ Minh " mèo" đồng hương với em đó.

Sầu riêng ôi ngón quá , chị rất yên tâm vì đc hứa "dấu " cho chị một quả . Nghe như hối lộ ý nhỉ.

273
0
0

NganHa

Chị MM ơi em đề nghị chị gỡ cái avatar kia xuống, con trai đẹp trai thế mà chị trưng cái ảnh này lên thì mất điểm quá, cả chị Aslan nữa nhé, em sẽ đấu tranh cho TL và Beam đấy X(X( :D

199
0
0

huyenlinh

Hì. Chị ăn Sầu riêng thôi... còn lại vẫn để dành....:x:x:x

620
0
0

hamy2k5

em đồng ý với chị NH đấy ạ, các chị dìm hàng các con quá:D

10,170
29
48

ALnML

Super Moderator

OMM là ai mà em thấy nhắc đến nhiều thế ạ
S:x
" nó " là đứa ngồi quán bún riêu bà Hồng với chị 5 năm trước ý. :x
Gái HP đấy :x

Ôi hết kiên nhẫn chi em ơi chúng mình ứ cần xem ảnh nữa nhé. Hôm nào off tiếp tự mình lo hết ứ cần ai chụp nữa nhẩy .
Chúc mọi người ngủ ngon

620
0
0

hamy2k5

chị OMM là dâu HN ạ
Chắc mai mới có ảnh chị ạ, các phó nhay ém hàng kĩ thế này chắc phải có điều gì đặc biết, bõ công chị em mình chờ đợi đây::-?

58
0
0

mecontitmit

èo, sợ quá cơ, tư sáng đến giờ, chính xác là từ tối thứ 7 ấy ah, em cứ " ra ra vào vào", vừa xuống bà ngoại về, lao vào diễn đàn,hị, vẫn cứ là" HÃY ĐỢI ĐẤY..." thế mới ác chứ !!!
Mr. Bừa ui...;)

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

" nó " là đứa ngồi quán bún riêu bà Hồng với chị 5 năm trước ý. :x Gái HP đấy :x
Ồi dám gọi mình là "nó" này X( ; Ngày đó vì thèm bát bún riêu mà đắm đuối với CSTT đến giờ đây hamy2k5 ạ :x !

Ôi hết kiên nhẫn chi em ơi chúng mình ứ cần xem ảnh nữa nhé. Hôm nào off tiếp tự mình lo hết ứ cần ai chụp nữa nhẩy .
Chúc mọi người ngủ ngon
Anh Bừa ơi có người dỗi này, mà lấy cớ thế thôi, chứ vừa nhắn YM cho em là đi làm... tập 4 :-$ .