Hôm nay nhà mình nấu món gì? (Phần 2)

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Ðề: Hôm nay nhà mình nấu món gì? (Phần 2)

Trưa rồi mời cả nhà:

Cám ơn susu với món viên cá Đà Nẵng, cám ơn chị Cúc cu với món chả cá Hải Phòng, cám ơn em đầu bếp Trang Ly :x:x:x .

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Tối nay nhà chị cũng ăn món này nhưng máy ảnh tèo rồi , ko cạnh tranh được. Công nhận chả cá ngon ghê :x. Hay lần sau buôn chả cá :D

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Tối nay nhà chị cũng ăn món này nhưng máy ảnh tèo rồi , ko cạnh tranh được. Công nhận chả cá ngon ghê :x. Hay lần sau buôn chả cá :D
eo món này buôn cũng nặng , nên phải đi máy bay chị ơi, em lại chờ chị vào chị nhé,:-*

346
0
0

meBive

Sáng chủ nhật, hai mẹ con em chơi đồ hàng món này
Bột nếp trộn với trứng gà cho mịn, dẻo, vo viên bi rồi bỏ vào chảo dầu cho vàng, sau đó đun chảy ít đường lên rồi cho bi vào đảo nhanh là ra món này. Em nghĩ nó phù hợp với bé nào thích nghịch bột nhưng chưa được khéo tay lắm (tầm 3 tuổi) và cũng dễ ăn

317
0
0

tuyen-virgo

SCP nước dùng sau khi nấu vẫn mùi củ cải lắm
Nước dùng muốn ngọt thì nấu bằng củ sắn (Củ đậu) và củ hành tây nướng sơ sẽ thơm và không có mùi.

331
0
0

Hua Bin

đói bụng chưa các bác hỡi, em show hàng pie rau củ cho mọi người

mời cả nhà xơi lót dạ

21
0
0

HuongFr

Trả lời: Hôm nay nhà mình nấu món gì? (Phần 2)

Mình là thanh viên mới, chào cả nhà :)

Gà hấp muối (không có lá chanh nên đành dùng tạm vỏ chanh)

Cá hồi sốt teriyaki

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

@ Hua Bin: e ơi món j thế chị chưa thủng?

@ Huong Fr: chị ơi cho em công thức cá hồi đi, Mèo nhà e thik cá hồi chẹp chẹp ...

331
0
0

Hua Bin

@ Hua Bin: e ơi món j thế chị chưa thủng?

@ Huong Fr: chị ơi cho em cong thức cá hồi đi, Mèo nhà e thik cá hồi chẹp chẹp ...
ôi dồi ôi, là món khoai tây nghiền bác ạ, rồi trộn hành tây xào bí ngòi và kem tươi, phía dưới lót thêm cá ngừ rồi bỏ lò nướng 230 độ trong tầm 25-30' là okie ạ.
Hải Phòng nhiều ghẹ dưng chắc ít ngô, ngô nhà em đây

Ai mà nhiều xiền thì mới mua được,

Ảnh nhà bác Hương đẹp quá, món nào cũng ngon ghê

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Á à hóa ra món đó, mà công nhận ảnh nào nhà mình chụp cũng pờ rồ thật đấy, ngô lại còn thắt nơ thế kia nữa @};- .

Đây là cơm tối qua nhà chị, tuyền món dân dã, đậu rán chấm mắm tỏi của Mèo - xơi cả đĩa đấy, mực nướng, bắp bò ngâm mắm - có đĩa rau mùi thơm ăn kèm thì con Sâu nó đang nhấc ra nghịch roài, canh sườn sụn ninh cà rốt su hào.

21
0
0

HuongFr

Thèm món đậu phụ nhà mẹ Minh quá.

Món cá hồi sốt teriyaki dễ lắm. Cá hồi rắc tiêu vào hai mặt, sau e dùng cọ silicon quét teriyaki lên mặt cá (có loại teriyaki lỏng, có loại đặc. Loại lỏng em cho lên đun một chút cho đặc lại rồi quết lên cá), cho ít dầu vào chảo, cho ít hành khô vào phi thơm xong thì cho cá vào rán, vừa rán vừa tiếp tục quết sốt lên hai mặt cá. Cá chín thì cho ra. Nước sốt còn lại trong chảo thì cho rau củ vào xào (hợp lí nhất là quả đậu xanh xào, nhà em không còn đậu xanh nên e xào ớt ngọt với hành).

Cá hồi sốt teriyaki ăn với sa lát gồm hành tây xắt lát mỏng (chần qua cho không hăng) + rau mầm + củ cải đỏ xắt mỏng + dầu olive + teriyaki cũng ngon lắm :)

331
0
0

Hua Bin

Á à hóa ra món đó, mà công nhận ảnh nào nhà mình chụp cũng pờ rồ thật đấy, ngô lại còn thắt nơ thế kia nữa @};- .

Đây là cơm tối qua nhà chị, tuyền món dân dã, đậu rán chấm mắm tỏi của Mèo - xơi cả đĩa đấy, mực nướng, bắp bò ngâm mắm - có đĩa rau mùi thơm ăn kèm thì con Sâu nó đang nhấc ra nghịch roài, canh sườn sụn ninh cà rốt su hào.

cơm này mà kêu dân dã, em đang nghĩ bụng, hình như bắp bò ngâm mắm cùng mực nướng hình như có 2, 3 đĩa mà đây sâu hàng có một đĩa. Nhà em bữa dân dã chỉ có độc một đĩa mặn là trứng đúc thịt nhợn có mỡ không tuyền nạc. Một bát canh bí, một bát cà muối. Tang tình chấm hết, hị hị B-)

Chả biết sau hải sản thì lát sê cái chi chi nhở? chè đỗ đen nhá

hoặc dưa bở chấm đường;)

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Nhà chị chỉ có 2vc với thằng Mèo thôi, nên nhõn 1 đĩa đấy chứ ko có 2-3 đâu, mà nhà chị có "tang tình" như nhà em thế kia, khéo chả cần ăn j cũng no ấy chứ nhỉ. Trưa nay ăn chả mực Hạ Long mà quên chụp roài. Nhà Hua Bin có cái đĩa hoa đẹp thật đấy!

1,517
0
0

Mehuungo

Oanh à, TH nó kém tuổi em đấy, em cứ vô tư xưng chị với nó nhé.

21
0
0

HuongFr

Mấy món này e không "nấu", mà phần lớn chỉ có "trộn" thôi:

Salat quả bơ, gan gà:

Sa lát "đại lãn", lười quá nên làm thế này cho nhanh (thực ra là h em lại nghiện ăn đồ kiểu này, đơn giản mà đúng vị rau quả, chỉ cho thêm tẹo muối và rưới dầu olive lên là xong).

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Hương ơi chị thik gan gà, vì rất bổ mắt, còn bơ thì cực thik luôn, em cho chị công thức món salat đó đi chị mần luôn. Hua Bin chụp ảnh đẹp, giờ đến Hương chụp cũng pờ rồ chả kém nhỉ @};- . Chị thì cứ múc ra bát là phải vớ điện thoại chụp lấy chụp để, kẻo mấy cái tàu há mồm nó lao vào, đặc biệt là con Sâu, nó cứ thấy mẹ chụp là phá quấy, rồi cười khanh khách. Hôm qua có mấy món thế này, đùi gà xé phay, canh bò nấm đậu (ăn nửa bữa mới chụp đc hình :D ), sườn chua ngọt.